Chọn mua phần mềm kế toán (pmkt) – hảy sáng suốt !

• Thread starter yustme
  • Ngày gửi
H

Hoangoclan2209

Trung cấp
26/3/13
131
15
18
Từ Liêm - Hà Nội
Anh/chị cho em hỏi chút ạ!
Để làm kế toán cho công ty thương mại và xây dựng thì dùng phần mềm kế toán nào hợp lý nhất vậy anh/ chị?

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

newbaby2014

Trung cấp
13/3/15
186
49
28
Để làm kế toán cho công ty thương mại và xây dựng thì dùng phần mềm kế toán nào hợp lý nhất vậy anh/ chị?
Công ty bạn vừa làm thương mại vừa xây dựng à.Hợp lý thì bạn phải dùng thử xem có phù hợp với công ty bạn không.Bạn có mail không mình gửi cho bạn dùng thử xem có được không.

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,382
113
50
TP.HCM
Em có ngân sách khoảng bao nhiêu cho phần mềm kế toán?

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,382
113
50
TP.HCM
khoảng 2-3 triệu chị việt hương ak
Mình ưu tiên dùng Fast online cho các DN nhỏ và vừa. Phần mềm này có ưu điểm là tren nền tảng điện toán đám mây, có thể truy cập và thao tác trên bất cứ thiết bị điện tử nào có thể truy cập internet. Không tốn chi phí cài đặt, trả thuê bao hàng tháng từ 160.000 đến 180.000đ cho 01 user (tức là nếu chỉ mua 01 user thì cùng 01 lúc chỉ có 01 người có thể truy cập. Bạn muốn nhiều người cùng truy cập 01 lúc thì mua số lượng user tương ứng), tuỳ loại hình. Cao nhất là sản xuất (180.00đ/tháng/1user) vì có hỗ trợ tính giá thành. Ngay trên đường link thứ 2 ở dưới, có riêng 01 box của Fast, bạn vào đó tham khảo.

Hoặc vào đây :
http://webketoan.com/forums/366-phan-mem-ke-toan/
http://webketoan.com/forums/143-qc-phan-mem-ke-toan/

N

newbaby2014

Trung cấp
13/3/15
186
49
28
Ngân sách có 2-3 triêu mà chị giới thệu fast online.Thế thì với ngân sách đó chỉ dùng được 2 năm rồi nghỉ thôi.Dùng online mà mạng không tốt thì dùng có mà điên hơn.Với ngân sách ít bạn nên dùng phần mềm offline ổn định mà vẫn được cập nhật nếu có thông tư thay đổi.

H

Hoangoclan2209

Trung cấp
26/3/13
131
15
18
Từ Liêm - Hà Nội
Hiện tại em đang dùng Adsoft, nhưng em thấy phần mềm này có nhiều hạn chế quá, nghe bảo phần mềm này cũ rồi, hỗ trợ thì kém nữa, gọi cả tuần chả liên lạc được. Em đang tìm hiểu để sử dụng cho máy laptop cá nhân. Mà phần mềm offline thì dùng phần mềm nào hợp lý ạ? Bỏ chi phí 1 lần khi mua ban đầu hay theo tháng ạ? em mù khoản này quá.

N

newbaby2014

Trung cấp
13/3/15
186
49
28
Hiện tại em đang dùng Adsoft, nhưng em thấy phần mềm này có nhiều hạn chế quá, nghe bảo phần mềm này cũ rồi, hỗ trợ thì kém nữa, gọi cả tuần chả liên lạc được. Em đang tìm hiểu để sử dụng cho máy laptop cá nhân. Mà phần mềm offline thì dùng phần mềm nào hợp lý ạ? Bỏ chi phí 1 lần khi mua ban đầu hay theo tháng ạ? em mù khoản này quá.
Dùng online là bạn thuê theo tháng nếu bạn không thuê nữa thì bạn cũng không được dùng nữa vì dữ liệu của bạn là do công ty phần mềm quản lý.Nếu bạn dùng offline thì bạn chỉ phải bỏ tiền mua một lần và thường là được công ty hộ trợ bảo trì sử lý sự cố trong 1 năm sau đó nếu bạn muốn duy trì những dịch vụ đó thì bạn trả phí bảo trì hàng tháng còn nếu bạn không sử dụng bảo trì thì bạn cũng không phải trả tiền.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
D

duyenntfoman.vn

Guest
3/7/15
1
0
1
33
Chị có thể tham khảo phần mềm bên em qua trang web phanmemketoan.foman.vn
Phần mềm bên em là bỏ chi phí 1 lần và là phần mềm offline chị nhé không giới hạn doanh nghiệp cũng như không giới hạn chứng từ, sử dụng được cho mọi loại hình doanh nghiệp.
Chị có nhu cầu cụ thể thì có thể alo bên em nhé.
Trân trọng!

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,382
113
50
TP.HCM
Ngân sách có 2-3 triêu mà chị giới thệu fast online.Thế thì với ngân sách đó chỉ dùng được 2 năm rồi nghỉ thôi.Dùng online mà mạng không tốt thì dùng có mà điên hơn.Với ngân sách ít bạn nên dùng phần mềm offline ổn định mà vẫn được cập nhật nếu có thông tư thay đổi.
Bạn mua phần mềm có bản quyền thì sẽ có phí bảo trì và nâng cấp hàng năm, mỗi năm cũng khoảng 1.000.000 - 4.000.000 tuỳ từng phần mềm. Tóm lại, tiền nào - của nấy.

Mình cũng đưa cho bạn ấy một số lựa chọn khác để cân nhắc.

Phần mềm online, bạn không trả tiền thì bạn không nhập liệu được tiếp chứ không phải sẽ mất quyền truy cập và mất hết dữ liệu.

Sửa lần cuối:
N

naiconlonton

Guest
16/6/15
4
0
1
Mình đang làm báo cáo giúp chị, phát sinh rất ít, không phức tạp, dịch vụ thôi. Mình đi làm quen nhập phần mềm rồi chỉ việc xuất ra báo cáo cuối năm, giờ làm cho chị không biết làm sao, mua phần mềm thì thấy không cần thiết, excle tải về thì thấy tùm lum sheet, giờ mò nản quá, có ai co tập excle đoen giản nào để mình nhập liệu cuối năm ra báo cáo không.hixx. help me.

N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
Mình đang làm báo cáo giúp chị, phát sinh rất ít, không phức tạp, dịch vụ thôi. Mình đi làm quen nhập phần mềm rồi chỉ việc xuất ra báo cáo cuối năm, giờ làm cho chị không biết làm sao, mua phần mềm thì thấy không cần thiết, excle tải về thì thấy tùm lum sheet, giờ mò nản quá, có ai co tập excle đoen giản nào để mình nhập liệu cuối năm ra báo cáo không.hixx. help me.
bó tay chấm con gà quay

GREEN EFFECT

GREEN EFFECT

Sơ cấp
13/11/15
1
1
3
47
Ban tham khao them phan mem cua GREEN EFFECT nhe. Co rat nhieu goi phan mem cho ban lua chon. Hoac ban co the truy cap trang web de download phan mem mien phi ve tim hieu www.effect.com.vn

N

ntminhtrung

Guest
30/12/15
8
4
3
32
Bạn nào cần download phần mềm kế toán cho doanh nghiệp vửa và nhỏ, doanh nghiệp TM-DV-SX thì mail cho mình, minh cung cấp cho dùng thử miễn phí phần mềm không giới hạn thời gian.
----------------------
Mr. Trung
SĐT: 0909. 973.954/ 0961.493.427
Email: minhtrung@asoft.vn

Thai.Nguyen

Thai.Nguyen

Cao cấp
26/9/15
337
83
28
Bạn nào cần download phần mềm kế toán cho doanh nghiệp vửa và nhỏ, doanh nghiệp TM-DV-SX thì mail cho mình, minh cung cấp cho dùng thử miễn phí phần mềm không giới hạn thời gian.
----------------------
Mr. Trung
SĐT: 0909. 973.954/ 0961.493.427
Email: minhtrung@asoft.vn
Được dùng thử mà không giới hạn thời gian--->nghĩa là xài hoài mà không phải mua hả bác?

N

newbaby2014

Trung cấp
13/3/15
186
49
28
Được dùng thử mà không giới hạn thời gian--->nghĩa là xài hoài mà không phải mua hả bác?
Được xài hoài không phải mua bạn à nhưng tên công ty không phải tên công ty bạn và bạn không tự đổi tên được.Đấy là những phần mềm cho dùng thử mà không giới hạn đó bạn.

• Like
Reactions: Thai.Nguyen
Thai.Nguyen

Thai.Nguyen

Cao cấp
26/9/15
337
83
28
Thế thì chỉ để học tập chứ đâu có làm được bác nhể!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA