Xuất hóa đơn cho khách hàng nước ngoài

• Thread starter Dautay88
  • Ngày gửi
D

Dautay88

Sơ cấp
20/10/09
18
0
0
36
Vũng tàu
mọi người ơi cho em hỏi chút khi minh viet hóa đơn cho cty nước ngoài dựa theo hợp đồng thi phải có bản song ngữ đúng không ạ? Bên em yêu câu mà bên phòng KD ko chiu ai co biết thông tư nào nêu về việc này chỉ em với Thanks mọi người nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

diepdung

Trung cấp
21/3/08
80
0
0
48
Hà nội
mọi người ơi cho em hỏi chút khi minh viet hóa đơn cho cty nước ngoài dựa theo hợp đồng thi phải có bản song ngữ đúng không ạ? Bên em yêu câu mà bên phòng KD ko chiu ai co biết thông tư nào nêu về việc này chỉ em với Thanks mọi người nhiều

Theo mình thì đấy là thỏa thuận giữa hai bên chứ
Còn việc xuất hóa đơn và ghi trên hóa đơn thì phải ghi bằng tiếng Việt
Chứ theo bạn thì có bản song ngữ có nghĩa là thế nào? cái này khó hiểu à.

D

Dautay88

Sơ cấp
20/10/09
18
0
0
36
Vũng tàu
Không phai thế mà minh se có 1 cái HĐKT để dựa vào đó xuất HĐ, ý em là HĐ này phải co ban song ngữ ý. m muon yêu cầu thế nên dang kiếm cv nè

P

Perfume

Guest
19/4/07
9
0
0
Hồ Chí Minh
Bạn không nói rõ Cty nước ngoài đang ở nước ngoài hay công ty có vốn đầu tư nước ngoài hoạt động tại VN
Nếu công ty này là cty ở ngoài lãnh thổ VN
- Bạn cần có một hợp đồng ngoại cho đối tác, đồng thời đối với thuế và hải quan bạn phải có bản dịch của hợp đồng này (hoặc hợp đồng bằng song ngữ thì quá ok).
- Hoá đơn cho đối tác đang ở nước ngoài là "Commercial Invoice" và cho thuế là hoá đơn đỏ
Còn doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài hoạt động tại VN thì cũng giống doanh nghiệp VN thôi

D

Dautay88

Sơ cấp
20/10/09
18
0
0
36
Vũng tàu
Tơ cũng hiểu thế nhwng bọn P.KD cty tớ không chịu dich ra cho tơ mà bắt m tự dich nên tớ muôn kiếm cai thông tư hay gi đó cho thuyết phục

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA