Mỗi tuần một chuyên đề

1 hóa đơn đầu vào có thể xuất nhiều hóa đơn đầu ra không

• Thread starter battuan
  • Ngày gửi
B

battuan

Guest
6/8/10
1
0
0
36
ha noi
giả sử tháng 6 mình có 1 hóa đơn đầu vào gồm 400 sản phẩm, những ngày sau đó của tháng 6 mình mới xuất 1 hóa đơn có 100 sản phẩm, vậy tháng 7 mình có thể xuất 3 hóa đơn đầu ra mỗi hóa đơn 100 sản phẩm không

Khóa học Quản trị dòng tiền
thanhtuy

thanhtuy

Thích thì chiều
9/2/09
192
2
0
HCM
giả sử tháng 6 mình có 1 hóa đơn đầu vào gồm 400 sản phẩm, những ngày sau đó của tháng 6 mình mới xuất 1 hóa đơn có 100 sản phẩm, vậy tháng 7 mình có thể xuất 3 hóa đơn đầu ra mỗi hóa đơn 100 sản phẩm không

Có gì đâu nhỉ??? còn hàng trong kho thì phải bán (xuất HĐ). Hổng lẽ chờ cho hết dat roi thanh hủy ???

lovely9999

lovely9999

Trung cấp
21/7/10
115
1
0
38
Hà Nội
Quan trọng là bạn xuất HĐ bán ra khi bạn có đầu vào thôi. Nếu đầu vào còn thì xuất bao nhiêu lần chẳng được.

L

lemai249

Sơ cấp
30/3/10
31
0
0
35
viet nam
được chứ sao lại không chứ. có hàng thì mình xuất với lại có hóa đơn hợp lệ là được mà

K

khanhlytvc

Sơ cấp
17/7/09
20
1
1
QUảng Nam
Vậy bạn cho mình hỏi với.
Bên cty mình mua nguyên 1 thùng hàng hóa, Nhưng khi khách hàng mua chỉ mua số lượng ít trong thùng đó.
Khách hàng yêu cầu xuất hóa đơn của mặt hàng đó
Vậy mình lấy đơn giá của thùng đó chia cho sl hàng trong thùng rồi xuất bán (Xuất HĐ GTGT) cho khách có được không?
Hii

C

coidong

Sơ cấp
7/8/09
49
0
6
ha noi
Bạn làm giá cho sản phẩm đó....rồi xuất bán thôi. Nếu bạn lấy đơn giá của thùng chia cho số lượng hàng trong thùng thì thành ra bạn bán hàng đó không có lãi ah???

K

khanhlytvc

Sơ cấp
17/7/09
20
1
1
QUảng Nam
Bạn làm giá cho sản phẩm đó....rồi xuất bán thôi. Nếu bạn lấy đơn giá của thùng chia cho số lượng hàng trong thùng thì thành ra bạn bán hàng đó không có lãi ah???

Cảm ơn bạn nhiều.
Dĩ nhiên là xuất giá bán có lãi chứ.
Nhưng mà giá trong sổ chi tiết hàng hóa mình có thể chia nhỏ thùng ra bán được không bạn ạ.
Cụ thể đây là thùng dây cáp mạng.
Hóa đơn đầu vào là : Cáp mạng, đvt: thùng, sl:01, giá 1.100.000k
Thực tế thùng dài 300m
Mình xuất ra cho khách thế này được không?
Cáp mạng, đvt: mét, sl: 100, giá 4.500k
Như vậy có ổn không bạn
Giúp mình với nha
Thanks

X

xuongrong193

Guest
4/9/07
20
0
0
tpvinh-nghean
Thực ra mình thấy điều đó là bình thường.Giống như các đại lý bán hàng, họ mua sỉ rồi về chia lẻ ra bán đó thôi.Cái quan trọng là khi bạn xây dựng giá thành lẻ cho mặt hàng đó, với mức giá đó khách hàng vừa chấp nhận được ( giá cạnh tranh), mà doanh nghiệp lại vừa có lãi.

K

khanhlytvc2

Guest
23/2/10
8
0
0
quang nam
Nếu Hàng này là hàng tồn năm 2009, Giá và sl năm 2009 vẫn để nguyên thùng vậy.
Nay mình mới nhận làm từ tháng 01/2010 mà mình làm lại giá vậy thì có sao không?
Cách vào sổ như thế nào?

Sửa lần cuối:
K

khanhlytvc2

Guest
23/2/10
8
0
0
quang nam
Nếu Hàng này là hàng tồn năm 2009, Giá và sl năm 2009 vẫn để nguyên thùng vậy.
Nay mình mới nhận làm từ tháng 01/2010 mà mình làm lại giá vậy thì có sao không?
Cách vào sổ như thế nào?

B

boylenovo

Guest
24/2/11
1
0
0
39
Hà Nội
Bạn lấy về giá 4k, đem bán 5k thì bạn chịu thêm phần thuế chênh đó,thế thôi.Còn xuất ra bao nhiêu HD đầu ra chẳng được,đừng có không có đầu vào mà xuất đầu ra thì xuất ra cái gì nhỉ??

N

nguyenlan745288

Guest
12/10/09
5
0
0
Dinh cong
Trong trường hợp hoá đơn còn dư thì bạ cứ xuất thoải mái, hehe

D

DuyPhamPhu

Guest
Vậy bạn cho mình hỏi với.
Bên cty mình mua nguyên 1 thùng hàng hóa, Nhưng khi khách hàng mua chỉ mua số lượng ít trong thùng đó.
Khách hàng yêu cầu xuất hóa đơn của mặt hàng đó
Vậy mình lấy đơn giá của thùng đó chia cho sl hàng trong thùng rồi xuất bán (Xuất HĐ GTGT) cho khách có được không?
Hii

Cứ xuất theo ý khách hàng thôi bạn à.
Không có luật nào cấm bạn bán lẻ hết á.

PHẬN TÔI NGHÈO CHẲNG DÁM CÙNG AI!
VÌ SỰ NGHIỆP CHỈ HAI BÀN TAY TRẮNG!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA