Mỗi tuần một chuyên đề

Điều kiện để cơ quan thuế chấp nhận.

• Thread starter heodat198289
  • Ngày gửi
H

heodat198289

Guest
9/8/10
4
0
0
Hà nội
Thân ái chào các anh chị!
Đây là lần đầu em đăng nhập diễn đàn nên có rất nhiều điều bỡ ngỡ và muốn hỏi các anh chị. Kính mong các anh chị chỉ giúp em, em xin chân thành cản ơn.
Vừa rồi hai anh trai của em có chung vốn mở công ty về lĩnh vực cửa cuốn (công ty nhỏ) và em được chọn vào làm trực văn phòng kiêm kế toán. Nhưng em lại chưa hề học qua một trường lớp nào về kế toán cả. Vừa rồi cơ quan thuế xuống kiểm tra họ yêu cầu nhân viên kế toán phải có bằng kế toán. Vậy cho em hỏi nếu tới đây em đi học một khoá về nghiệp vụ hay chứng chỉ kế toán thì có được cơ quan thuế chấp nhận không?
Rất mong các anh chị quan tâm và trả lời giúp em!

Khóa học Quản trị dòng tiền
G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
Có điều kiện thì bạn học lấy cái bằng kế toán còn ko thì chỉ cần chứng chỉ kế toán là được rồi.

H

heodat198289

Guest
9/8/10
4
0
0
Hà nội
Em cám ơn! Cho em hỏi thêm, em vừa mới tốt nghiệp đại học xong nhưng không phải chuyên ngành kế toán. giờ em muốn học chứng chỉ về kế toán thì nên đăng ký học ở đâu và học về lớp gì ạ? ( để em có thể biết cách làm và không bị cơ quan thuế hỏi nhiều)

Q

quynhlien1988

Guest
26/8/10
1
0
0
35
TB
Cho minh de thi cong chuc nganh th­ue moi nhat dc ko

cobanbonmat

cobanbonmat

11/4/08
314
1
18
Thành phố Hồ Chí Minh
Em cám ơn! Cho em hỏi thêm, em vừa mới tốt nghiệp đại học xong nhưng không phải chuyên ngành kế toán. giờ em muốn học chứng chỉ về kế toán thì nên đăng ký học ở đâu và học về lớp gì ạ? ( để em có thể biết cách làm và không bị cơ quan thuế hỏi nhiều)

Trước mắt bạn cứ tìm hiểu trung tâm nào gần bạn nhất có đào tạo nghiệp vụ kế toán thì đăng ký học. Sau khi lấy bằng và hành nghề kế toán được 2 năm + bằng đại học bạn hãy tiến tới cố gắng lấy bằng Kế toán trưởng để ổn định công ty bạn nhé!
Chúc công ty bạn thành công!^^

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA