Mỗi tuần một chuyên đề

Người ký trong hợp đồng kinh tế?

• Thread starter chaukhang
  • Ngày gửi
C

chaukhang

Trung cấp
21/6/08
94
0
6
Hanoi
Cho em hỏi với, em nhận được một hợp đồng kinh tế ghi đại diện bên A là phó giám đốc nhưng người ký lại là Giám đốc. Như vậy có được không ạ, có phải làm lại hợp đồng khác không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Cho em hỏi với, em nhận được một hợp đồng kinh tế ghi đại diện bên A là phó giám đốc nhưng người ký lại là Giám đốc. Như vậy có được không ạ, có phải làm lại hợp đồng khác không?
Chắc chắn là không được rồi.
HĐ này chắc là bên kia Save as lại của HĐ cũ mà chưa sửa lại người đại diện.

Lanxitin

Lanxitin

Emgaithaibinh2004
8/4/10
105
0
0
Thái Bình

Làm lại hợp đồng mới và gửi lại cho họ ký đóng dấu. Ai đại diện thì người đó ký bạn ạ.

N

nhatminh0528

Cao cấp
18/8/10
285
1
0
Viet Nam

Phải làm lại hợp đồng khác thôi bạn, ai là người đại diện thì người đó mới được ký. Trường hợp PGĐ làm đại diện ký thì phải ghi lkèm trong HĐ đó là theo giấy uỷ quyền của GĐ số bao nhiêu và ngày nào, không ký tùm lumn được đâu.
Thân

ngocpt

ngocpt

Đóng cửa đi tu
5/3/08
139
1
18
Bách khoa
làm như nhatminh là đúng rồi đó,

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA