hocviecchuaxong

Bài viết trên hồ sơ Hoạt động mới nhất Các bài viết Giới thiệu

  • Lặng Yên
    Em chào Anh ạ
    Lời đầu tiên gửi đến Anh lời chúc sức khoẻ và thành công
    Webketoan chân thành cảm ơn Anh đã đóng góp tích cực cho diễn đàn trong thời gian vừa qua.
    Webketoan có lời mời đến Anh tham dự sinh nhật nhân dịp 16 năm thành lập.
    Sự kiện được tổ chức tại TP.HCM: Thứ Bảy, 3 Tháng 11, 2018 lúc 17:00 – 22:00
    Khách sạn Đệ Nhất - 18 Hoàng Việt, P.4, Q. Tân Bình, TP Hồ Chí Minh
    Trân trọng
    Mỹ Loan
    T
    Dạ em chào anh.. Em có vài vướng mắc về kế toán anh có thể cho em xin skype để tiện tương tác không ạ.. Em cám ơn ạ
    T
    Chào a ạ,
    Anh cho em hỏi anh có làm kế toán trong bệnh viện không ạ, e muốn học khóa kế toán bệnh viện. Không biết a có dạy ko ạ. cảm ơn a. Zalo của em 0937374042, anh thông tin giúp em với ạ
    hocviecchuaxong
    hocviecchuaxong
    Từng làm KTT bệnh viện tư 3 năm. Nhưng giờ qua sản xuất rồi bạn. Do thời khoá biểu kín mít rồi nên ko còn dạy cá nhân nữa nha bạn.
    T
    Thu Huyền 1509
    hjc, anh dạy cá nhân ngắn ngày được không anh, anh ko sắp xếp dạy được anh có thể cho e xin file các nghiệp vụ hạch toán trong bệnh viện được không anh . Em đang cần mà ko biết tìm ai đã từng làm trong bệnh viện tư để học hỏi hết ạ. Mong anh giúp đỡ. Cảm ơn anh nhiều! Mail của e [email]150990thuhuyen@gmail.com[/email]
    H
    [email]Hienkickhp@gmail.com[/email]. tks
    T
    Em chào anh. Cảm ơn a đã giải đáp thắc mắc giúp e. anh có thể cho em xin fb hoặc zalo để em hỏi anh trực tiếp được không ạ. Cảm ơn anh.
    Nam 47
    Xin lỗi vì phải đăng nhiều đoạn vì nó không cho quá ký tự 1 bài đăng ạ
    Cảm ơn anh nhiều và chúc anh ngày đầu tuần làm việc vui vẻ
    Nam 47
    E mới làm từ quý 3 năm nay mà trước kế toán cũ chỉ kê khai mẫu 02(vậy mà không thấy có í kiến gì của chi cục thuế cả)
    E hỏi sếp thì sếp hỏi e là dựa vào thông tư nào công văn nào mà phải kê khai 2 mẫu e tìm mãi mấy cái thông tư nhưng chỉ toàn nói chung chung không rõ ràng, anh có tài liệu thông tư nào nói rõ về việc này không cho e xin để e nói chuyện với sếp với ạ.
    hocviecchuaxong
    hocviecchuaxong
    Căn cứ Thông tư 156/2013/TT-BTC tại Điều 10, Khoản 1, Điểm c quy định về nguyên tắc tính thuế, khai thuế như sau:

    “c) Đối với loại thuế khai theo tháng, quý, tạm tính theo quý hoặc năm, nếu trong kỳ tính thuế không phát sinh nghĩa vụ thuế hoặc người nộp thuế đang thuộc diện được hưởng ưu đãi, miễn giảm thuế thì người nộp thuế vẫn phải nộp hồ sơ khai thuế cho cơ quan thuế theo đúng thời hạn quy định..
    hocviecchuaxong
    hocviecchuaxong
    không có quy định nào nói nộp mẫu 02 thì ko cần nộp 01 nên bạn nộp thừa thì yên tâm mà ngủ.
    Nam 47
    Nếu công ty em hoạt động chỉ để thực hiện 1 dự án thì thuế GTGT khai 2 mẫu 01 và mẫu 02 ạ.
    và tất cả hóa đơn đầu vào em đưa vào mẫu 02 được không (hóa đơn tư vấn thiết kế, lập quy hoạch, khoan thăm dò liên quan trực tiếp dự án đầu tư thì đưa vào mẫu 02 rồi. nhưng còn mấy hóa đơn như hóa đơn chi phí thanh toán qua ngân hàng, hóa đơn mua chữ kí số.. không liên quan trực tiếp đến dự án thì đưa vào mẫu 02 được không ạ)
    hocviecchuaxong
    hocviecchuaxong
    Các hóa đơn chi phí thanh toán qua ngân hàng, chữ ký số phục vụ quản lý dự án thì đưa vào mẫu 02 còn nếu phục vụ hđ bình thường thì đưa vào mẫu 01
    Nam 47
    chào anh. em là người đã đăng chủ đề liên quan đến khai thuế cho dự án đầu từ và được anh giúp đỡ nhưng e vẫn còn một số thắc mắc mong anh giúp em ạ..
    Lặng Yên
    Hi Em chào Anh
    Lời đầu tiên chúc Anh sức khỏe và một tuần làm việc hiệu quả.
    Cảm ơn Anh vì những đóng góp tích cực trong thời gian qua dành cho Webketoan.
    BQT có món quà gửi đến Anh dành cho Anh là áo đồng phục Webketoan và giấy khen :)
    Không biết là năm nay Anh có tham dự sinh nhật ở đâu không ạ?
    S
    Chào anh, em là người viết topic "Sai số dư đầu kỳ tờ khai GTGT" anh có thể cho em xin fb hoặc zalo để em hỏi anh trực tiếp được không ạ. Cảm ơn anh.
  • Đang tải…
  • Đang tải…
  • Đang tải…