Cách lọc dữ liệu trong excel

• Thread starter voquocdung
  • Ngày gửi
V

voquocdung

Guest
12/5/10
2
0
0
Phan Thiết
Mình có 1 file excel, bây giờ muốn lọc nó theo yêu cầu của sếp. Lọc làm sao khi mình bấm vào cột Dài, RỘng của cột TRUNG BÌNH THÌ Nó sẽ hiện ra theo yêu cầu. Mình không biết cách làm như thế nào.Mong được sự trợ giúpView attachment 9993

Đính kèm

• Copy of BANG KIEM TRA DO CO RUT VA PHAN ANH MAU.rar
    71.9 KB · Lượt xem: 384
Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
phuyen89

phuyen89

Cao cấp
5/12/08
339
8
18
Tuy Hoà-Phú Yên
Mình có 1 file excel, bây giờ muốn lọc nó theo yêu cầu của sếp. Lọc làm sao khi mình bấm vào cột Dài, RỘng của cột TRUNG BÌNH THÌ Nó sẽ hiện ra theo yêu cầu. Mình không biết cách làm như thế nào.Mong được sự trợ giúpView attachment 9993

Bạn hãy nêu rõ yêu cầu lọc chứ bây nhiều thế này"Lọc làm sao khi mình bấm vào cột Dài, RỘng của cột TRUNG BÌNH THÌ Nó sẽ hiện ra theo yêu cầu".Theo yêu cầu nào?Trong Sheet nào?

V

voquocdung

Guest
12/5/10
2
0
0
Phan Thiết
Ví dụ như mình lọc vào cột trung bình, chỗ dài rộng bấm 0.02 thì nó sẽ hiện ra giống như trong file nay.

Đính kèm

• Book1.rar
    4.4 KB · Lượt xem: 211
phuyen89

phuyen89

Cao cấp
5/12/08
339
8
18
Tuy Hoà-Phú Yên
Ví dụ như mình lọc vào cột trung bình, chỗ dài rộng bấm 0.02 thì nó sẽ hiện ra giống như trong file nay.

Sao bạn lại không đặt S12 rồi chọn AutoFiler xem sao.Như thế này được không?

N

ngahanh

Guest
mình muốn làm bộ lọc trên Excel nhưng ko biết cách làm bạn nào biết thì chỉ cho mình cách với(VD:như mình muốn trích từ phần mềm kế toán ra mà dùng lệnh đó thì như nào )

D

dinhhai81

Guest
26/1/11
1
0
0
42
thành phố thanh hoá
Ðề: Cách lọc dữ liệu trong excel

Bạn có thể qua đây tham khảo tài liệu sẽ dễ hơn giaiphapexcel.com/forum

Xem nhiều