Kế toán trưởng có được ký Biên bản hủy hóa đơn không?

• Thread starter Luc van
  • Ngày gửi
L

Luc van

Guest
Em vừa nhận được 1 biên bản hủy hóa đơn do kế toán trưởng (đơn vị HCSN) ký. vậy biên bản hủy đó có hợp lệ không ạ.
Mong các anh, chị cho em ý kiến.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

member0608

Cao cấp
6/8/10
466
2
0
Hồ Chí Minh
lactam.vn
Theo mình biết thì KTT cũng là người chịu trách nhiệm trước PL trong Công ty, nên KTT có thể ký vào BB hủy hóa đơn.

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Em vừa nhận được 1 biên bản hủy hóa đơn do kế toán trưởng (đơn vị HCSN) ký. vậy biên bản hủy đó có hợp lệ không ạ.
Mong các anh, chị cho em ý kiến.

Mình nghỉ trên biên bản huỷ hoá đơn thì KTT ký làm đại diện thì cũng được nhưng không biết con dấu có được đóng ngay chữ ký hay phải đóng ngay tên cty.

nalethanh88

nalethanh88

Cao cấp
9/3/10
244
7
18
Lâm Đồng
Bên cty mình, mỗi lần huỷ hoá đơn đều do giám đốc ký. Giám đốc là người đại diện và chịu trách nhiệm chính trước pháp luật mà.

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt
Mọi giấy tờ gởi cho cơ quan nhà nước phải có chữ ký của người đại diện theo pháp luật, đóng dấu trên chữ ký mới hợp pháp.

K

kinhvomenh

Guest
14/9/07
37
0
0
38
Q4, TP.HCM
Theo mình thì biên bản huỷ (điều chỉnh) hoá đơn, KTT ký và đóng dấu vẫn hợp pháp; khi có giấy uỷ quyền kèm theo

myyen9999

myyen9999

Tình ơi xin ngủ yên!
30/3/10
203
3
18
TP Quy Nhơn
Chỉ có người đại diện theo pháp luật, lúc đăng ký thành lập doanh nghiệp được ký thôi.có thể cty đó giám đốc ko làm đại diện mà 1 người khác làm đại diện, thì cái người đại diện đó ký chứ ko phải giám đốc.tuy nhiên điều này có thể làm giấy ủy quyền được, và giấy ủy quyền này cũng được gởi lên Chi cục thuế 1 bản.

T

TrieuTu

Trung cấp
4/8/09
52
1
0
39
Nha Trang
Bên mình kế toán trưởng kí tuốt đầu hết,nhưng ký tá chụp dấu đầy đủ có sao đâu

NONG DAN

NONG DAN

Người cày không có ruộng.
Bên mình kế toán trưởng kí tuốt đầu hết,nhưng ký tá chụp dấu đầy đủ có sao đâu

Là chưa thấy sao chứ không phải là không có sao :wall:
Phải được uỷ quyền bạn ơi.

L

Luc van

Guest
Cám ơn mọi người đã cho em ý kiến.
Nhưng hóa đơn do kế toán trưởng (đơn vị HCSN) ký, ko đóng giấu tròn vào đâu cả, chỉ đóng giấu tên thôi.
Em đang phân vân ko biết có được không nữa?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA