Quy đổi các loại vật tư trong xây lắp

• Thread starter chucamtu
  • Ngày gửi
C

chucamtu

Guest
5/11/10
6
0
1
39
tp hcm
Mọi người cho mình hỏi cách quy đổi vật tư trong xây lắp như thế nào ạ?ví dụ như tính kg của tôn, thép. 1 thùng gạch viên 400x400 thì co bao nhiu viên chẳng hạn... Bác nào bít chỉ giúp mình nhé. Thank nhìu ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngakt19

Cao cấp
10/8/10
272
1
0
botay.com
Mọi người cho mình hỏi cách quy đổi vật tư trong xây lắp như thế nào ạ?ví dụ như tính kg của tôn, thép. 1 thùng gạch viên 400x400 thì co bao nhiu viên chẳng hạn... Bác nào bít chỉ giúp mình nhé. Thank nhìu ạ.
Tôn thì cóa nhiều kích cỡ tùy theo bạn đặt hàng và thép thì nếu quy đồi thép chuẩn thì có cách tính nhưng thông thường khi đi mua hàng thì người bán sẽ có ba rem về từng lô hàng mà nhà sản xuất cung cấp cho người bán rồi bạn xin ở người bán thì họ sẽ cung cấp cho bạn. Còn gạch thì trong 1 thùng sẽ có mấy viên tùy theo kích thước bạn mua thì mỗi thùng sẽ có tương ứng bao nhiêu viên đó bạn.

C

chucamtu

Guest
5/11/10
6
0
1
39
tp hcm
Tại vì mình chỉ ngồi ở văn phòng thôi,còn đi mua thì có mấy ông vật tư mua rồi. khi nhập kho thì thủ kho ghi số lượng cây hoặc thùng, hoá đơn tính bằng kg. Vì vậy khi so với dự toán lại khác đơn vị tính. Ý mình mún hỏi bạn nào có bảng tổng hợp quy đổi các loại vật liệu lun thì cho mình xin với :p

Marlboro

Marlboro

Yes, I can !
27/7/08
739
19
18
Hà Nội
www.google.com
Để quy đổi thì bạn phải biết trọng lượng riêng của vật liệu rồi nhân với thể tích của vật liệu. Dưới đây là bảng trọng lượng riêng của một số vật liệu bạn tham khảo xem.

Đính kèm

• Trong luong rieng Vat lieu.xls
    75 KB · Lượt xem: 511
giang3v

giang3v

cowgirl BaVi
21/8/09
586
5
18
Ba Vì - Hà Tây - HN2
Để quy đổi thì bạn phải biết trọng lượng riêng của vật liệu rồi nhân với thể tích của vật liệu. Dưới đây là bảng trọng lượng riêng của một số vật liệu bạn tham khảo xem.

Cảm ơn bác nhìu ạ! chả thấy nút thanks của Bác đâu cả, hihi

Katherine

Katherine

Mẹ xinh con đẹp!
22/7/06
199
3
16
Searching...
Tại vì mình chỉ ngồi ở văn phòng thôi,còn đi mua thì có mấy ông vật tư mua rồi. khi nhập kho thì thủ kho ghi số lượng cây hoặc thùng, hoá đơn tính bằng kg. Vì vậy khi so với dự toán lại khác đơn vị tính. Ý mình mún hỏi bạn nào có bảng tổng hợp quy đổi các loại vật liệu lun thì cho mình xin với :p

Thế thì người mua hàng chỗ bạn cũng hơi bị "quan liêu" rồi, giao nhận mua bán thép thì phải nhận bằng thực tế, bằng số kg. Các hệ số quy đổi chỉ là lý thuyết, không chính xác được. Người ta chỉ căn cứ vào hệ số quy đổi để làm bảng dự toán mà thôi.
Bạn nên yêu cầu người mua hàng không được giao nhận nhận thép = cây mà phải nhận bằng kg để tránh gây thiệt hại cho công ty!
Đối với gạch men thông thường hiện nay đều đóng gói 1 thùng = 1m2, xi măng 1 bao = 50kg.

C

chucamtu

Guest
5/11/10
6
0
1
39
tp hcm
Bạn nào biết cách đổi nilon trong từ kg sang m2 chỉ giúp mình với. thanks mọi người nhiều.trả lời càng sớm càng tốt nha mọi người

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA