Tài sản có giá trị bao nhiêu thì phải qua thẩm định giá của Phòng Tài chính - Kế hoạch?

• Thread starter begin2008
  • Ngày gửi
B

begin2008

Guest
31/7/09
1
0
0
Bình Phước
Mình là kế toán của một trường học. Các bạn cho mình hỏi khi cơ quan mình muốn mua một số tài sản thì những tài sản có giá trị bao nhiêu (tiền) trở lên thì mới phải qua thẩm định giá của cơ quan tài chính? Mình cũng mong muốn các bạn cho mình biết: giá trị này tính trên tổng số món hàng mình mua hay là tính riêng cho từng món hàng? Văn bản nào quy định các việc trên? X
Xin cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dinhtanlinh

Guest
17/3/08
2
0
0
38
Tp. Buôn Ma Thuột
Mình là kế toán của một trường học. Các bạn cho mình hỏi khi cơ quan mình muốn mua một số tài sản thì những tài sản có giá trị bao nhiêu (tiền) trở lên thì mới phải qua thẩm định giá của cơ quan tài chính? Mình cũng mong muốn các bạn cho mình biết: giá trị này tính trên tổng số món hàng mình mua hay là tính riêng cho từng món hàng? Văn bản nào quy định các việc trên? X
Xin cảm ơn.

Việc mua sắm tài sản trong chi thường xuyên bạn căn cứ vào Văn bản hướng dẫn của tỉnh bạn về việc phân cấp trong mua sắm thường xuyên mà thực hiện nhé. Bên cạnh đó bạn có thể tham khảo Thông tư số 63/2007/TT-BTC, ngày 15/6/2007 của Bộ Tài chính hướng dẫn thực hiện đấu thầu mua sắm tài sản nhằm duy trì hoạt động thường xuyên của cơ quan Nhà nước bằng nguồn vốn Nhà nước; Thông tư số 131/2007/TT-BTC, ngày 05/11/2007 về việc sửa đổi, bổ sung Thông tư 63/2007/TT-BTC nhé.
Thân chào!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA