Kê khai sai báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn quý 1/2013 (gửi qua mạng)

• Thread starter thaobuiphuong
  • Ngày gửi
T

thaobuiphuong

Sơ cấp
2/6/11
15
1
3
Hà Nội
Chào mọi ngưởi!
Quý 1/2013 mình kê khai sai BC tình hình sử dụng hoá đơn cụ thể là:
Công ty mình có 1 tờ hoá đơn xoá bỏ nhưng mình không kê vào. Giờ mình làm lại BC tình hình sd hoá đơn Quý 1 và nộp lại qua mạng có được k? có bị phạt gì k? Mọi người có kinh nghiệm giúp mình với. Thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
inyasha

inyasha

Trung cấp
25/4/11
64
1
0
32
binh phuoc
Ðề: Kê khai sai báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn quý 1/2013 (gửi qua mạng)

Sai thì làm lại k sao đâu mình cũng dính cái này mới đc 2 tháng . đem nộp càng sớm càng tốt đem cả cái tờ củ đi để đối chiếu.

N

nguyentruongtien

Sơ cấp
18/5/10
35
3
8
hà nội

Trước mình sai tình hình sử dụng hóa đơn quý 1/2012 cũng gửi qua mạng bên bộ phận ấn chỉ gọi cho mình nói đẩy lại báo cáo đúng qua mạng là được. công ty mình thuộc chi cục thuế quận Cầu giấy

V

vanvanila

Sơ cấp
15/4/11
19
0
0
Thanh Hoá

Mọi người ơi! Giúp mình với. Bên mình có một hóa đơn xuất tháng 3, nhưng đến tháng 6 khách hàng nói hủy hóa đơn đó. Bên mình đã lập biên bản hủy. Nhưng mình ko biết giờ phải kê khai thuế như thế nào nhỉ? Có ai biết giúp mình với. Thank

D

dothidoan1989

Sơ cấp
30/7/12
14
0
0
34
Ha Noi

Mọi người ơi! Giúp mình với. Bên mình có một hóa đơn xuất tháng 3, nhưng đến tháng 6 khách hàng nói hủy hóa đơn đó. Bên mình đã lập biên bản hủy. Nhưng mình ko biết giờ phải kê khai thuế như thế nào nhỉ? Có ai biết giúp mình với. Thank
TH1: Nếu hóa đơn đó xuất 0%, không ảnh hưởng đến số thuế phải nộp thì bạn làm văn bản giải trình kèm tờ khai thuế gtgt của tháng 3 mới thay thế
TH2: Nếu hóa đơn xuất 10% thì bạn làm Bản giải trình khai bổ sung, điều chỉnh mẫu 01/KHBS làm giảm số thuế GTGT tương ứng phải nộp của kỳ khai thuế tháng 3 + tờ khai thuế gtgt tháng 3 đã điều chỉnh giảm số thuế gtgt tương ứng. Đồng thời ở tờ khai thuế tháng 6 này thì bạn cập nhật thêm số tiền thuế của hd hủy này ở mục số 38(điều chỉnh giảm tiền thuế gtgt của kỳ trước).

Với cả 2 TH trên thì bạn đều phải gửi lại các tờ khai tạm tính TNDN, báo cáo sử dụng hóa đơn quý 1 nữa nhé.

<Trích dẫn thông tư 28-BTC>

T

thaobuiphuong

Sơ cấp
2/6/11
15
1
3
Hà Nội

Mình ở cc đống đa. Hy vọng là gửi lại không bị phạt. Mình chỉ lo cc thuế cho rằng mình nộp muộn và phạt thôi.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Mình ở cc đống đa. Hy vọng là gửi lại không bị phạt. Mình chỉ lo cc thuế cho rằng mình nộp muộn và phạt thôi.
Quý 1 đã khai qua mạng mà sai thì giờ làm lại gửi qua mạng là được rồi, nhìn vào là biết nộp thay thế, không có phạt gì cả

T

thaobuiphuong

Sơ cấp
2/6/11
15
1
3
Hà Nội

Thanks các bạn nhé! Mình con 1 việc nữa muốn nhờ các bạn chỉ giúp: trong tờ khai thuế gtgt tháng 4 mình viết sai số hoá đơn( không ảnh hưởng đến số thuế), theo mình được biết thì cần làm công văn giải trình và nộp lại tờ khai đúng. Nhưng bên mình khai thuế qua mạng thì nộp công văn và nộp lại tờ khai qua mạng hay phải làm thế nào? Giúp mình với nhé!

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Thanks các bạn nhé! Mình con 1 việc nữa muốn nhờ các bạn chỉ giúp: trong tờ khai thuế gtgt tháng 4 mình viết sai số hoá đơn( không ảnh hưởng đến số thuế), theo mình được biết thì cần làm công văn giải trình và nộp lại tờ khai đúng. Nhưng bên mình khai thuế qua mạng thì nộp công văn và nộp lại tờ khai qua mạng hay phải làm thế nào? Giúp mình với nhé!
Khai qua mạng thì chỉ cần làm lại tờ khai thay thế nộp lại là được, hiện tại công văn chưa có chỗ để gửi :wall:

inyasha

inyasha

Trung cấp
25/4/11
64
1
0
32
binh phuoc

K đc hủy đâu bạn theo thông tư 64 thì k đc hủy hóa đơn đã báo cáo thì phải làm biên bản đối chiếu xác nhận sự việc và viết lại hóa đơn điều chỉnh trong tháng này. thân

irukakyu

irukakyu

Guest
8/10/13
74
0
6
hà nội

Mọi người có mình hỏi , cyt mình thuộc chi cục thuế Đống đa, ấy mấy chị ở đó thật ghê gớm >*<
quý hai bọn mình kê sai báo cáo sử dụng hóa đơn ( quý đó cty mình có 2 biên bản hủy hóa đơn nhưng theo tt 64 hủy hóa đơn phải thông báo vì bạn kế toán trc k bt nên k thông báo giờ mà k kê khai lại sẽ bị phạt tiền mà quý đó bạn ý kê khai vào cột hủy hóa đơn , bây giờ bọn tớ kê khai lại đưa hai hóa đơn hủy đó vào cột xóa mất liệu có sao không và nộp lại tờ khai lại đó qua mạng như vậy dc không , có bị phạt hay nộp thêm bản cứng cho thuế không mn

B

bong hoang

Trung cấp
4/9/08
77
2
8
47
Linh Đàm - HM - HN

Kệ nó, khi nào quyết toán thuế thì làm cả thể, bây giờ kê khai lại làm gì cho mệt mà lại bị phạt, đã sai rồi thì thôi!

irukakyu

irukakyu

Guest
8/10/13
74
0
6
hà nội

Kệ nó, khi nào quyết toán thuế thì làm cả thể, bây giờ kê khai lại làm gì cho mệt mà lại bị phạt, đã sai rồi thì thôi!

chị kế toán trưởng bọn tớ bắt tớ làm lại và gửi lại qua mạng cho thuế rồi >*<

V

vietgraphics

Guest
28/10/13
5
0
3
phan huy ích

Mọi người ai co kinh nghiem cho minh hoi
hien nay minh báo cáo hoa đơn theo quý bi sai lệch
q2 ko sử dung mà minh báo có cuả tờ q3. Hiên nay mình báo cáo lại rồi nhưng ko biết cần phải làm giấy tờ gì để bổ sung không
MỌI NGƯỜI GIÚP MÌNH VỚI
THANK ALL

H

haoluong

Trung cấp
16/3/08
105
0
16
HCMC

Mình phát hiện sai làm lại thì không sao, chứ để thuế phát hiện trước khi mình khai báo còn mệt hơn đó bạn!

N

Noibuonthienxu

Sơ cấp
10/8/13
43
4
8
Tp.HCM

Khai qua mạng thì chỉ cần làm lại tờ khai thay thế nộp lại là được, hiện tại công văn chưa có chỗ để gửi :wall:
Em cũng đang làm nộp lại báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn quý 2/2013 nhưng khi ký nộp qua mạng thì báo lỗi " Hồ sơ chưa đến kỳ nộp qua mạng".
Vậy trường hợp này bị lỗi gì ạ? mình phải xử lý sao ạ?
Thanks!

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn

Em cũng đang làm nộp lại báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn quý 2/2013 nhưng khi ký nộp qua mạng thì báo lỗi " Hồ sơ chưa đến kỳ nộp qua mạng".
Vậy trường hợp này bị lỗi gì ạ? mình phải xử lý sao ạ?
Thanks!
Nếu đã đăng ký nộp qua mạng BC26/AC rồi mà vẫn bị lỗi thì nguyên nhân chủ yếu là do khi cài đặt HTKK3.1.7 không gỡ HTKK3.1.6 mà nâng cấp thẳng.

Cách xử lý:
- Gỡ phiên bản HTKK3.1.7 hiện tại, nhớ Backup dữ liệu trước.

- Cài mới HTKK3.1.7.

Thử và báo kết quả nhe em!

N

Noibuonthienxu

Sơ cấp
10/8/13
43
4
8
Tp.HCM

Mọi người ai co kinh nghiem cho minh hoi
hien nay minh báo cáo hoa đơn theo quý bi sai lệch
q2 ko sử dung mà minh báo có cuả tờ q3. Hiên nay mình báo cáo lại rồi nhưng ko biết cần phải làm giấy tờ gì để bổ sung không
MỌI NGƯỜI GIÚP MÌNH VỚI
THANK ALL
Mình cũng đang bị trường hợp giống bạn.
Bạn làm thêm công văn xin nộp lại báo cáo tình hình sử sụng hoá đơn nhé!

Nếu đã đăng ký nộp qua mạng BC26/AC rồi mà vẫn bị lỗi thì nguyên nhân chủ yếu là do khi cài đặt HTKK3.1.7 không gỡ HTKK3.1.6 mà nâng cấp thẳng.

Cách xử lý:
- Gỡ phiên bản HTKK3.1.7 hiện tại, nhớ Backup dữ liệu trước.

- Cài mới HTKK3.1.7.

Thử và báo kết quả nhe em!

OK anh!
Em sẽ làm thử rồi báo lại kết quả ạ
Thanks anh nhé!^^

N

nga69

Mưa mùa hè ^^
31/5/11
214
2
0
Nơi tình iu bắt đầu

Bác nào cho iem xin mẫu Công văn giải trình nộp sai báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn với, hoặc chỉ cho em viết như thế nào. E cảm ơn nhiều ạ.

N

Noibuonthienxu

Sơ cấp
10/8/13
43
4
8
Tp.HCM

Bác nào cho iem xin mẫu Công văn giải trình nộp sai báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn với, hoặc chỉ cho em viết như thế nào. E cảm ơn nhiều ạ.
Cho mình xin địa chỉ email, mình gửi qua cho bạn nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA