Thu nhập tính thuế TNCN cho các cá nhân thuê ngoài

• Thread starter decembergirl2012
  • Ngày gửi
D

decembergirl2012

Guest
15/8/13
8
1
3
ha noi
Mọi người cho em hỏi là công ty em có thuê ngoài các chuyên gia đánh giá theo từng dự án, 1 tháng mỗi chuyên gia đó có thể nhận nhiều dự án của bên e. Mỗi lần thuê có thể ký 1 hợp đồng thời vụ hoặc thỏa thuận tương ứng với từng dự án được không ạ? (thuê bao nhiêu dự án thì ký bấy nhiêu thỏa thuận ấy ạ) Theo quy định mới là khấu trừ theo theo tỷ lệ thống nhất là 10% đối với thu nhập từ 2triệu đồng trở lên/lần trả thu nhập, Ví dụ mỗi dự án bên e trả cho chuyên gia (1,8tr) < 2triệu, mỗi tháng họ nhận 5-6 dự án thì số tiền họ nhận được là 9-11tr thì có phải trích 10% nữa ko ạ. Quy định về Thuế TNCN đối với lao động thuê ngoài sẽ như nào ạ? Em đang phân vân quá, mong mọi người chỉ dẫn.
em cám ơn mọi người nhiều ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

decembergirl2012

Guest
15/8/13
8
1
3
ha noi
Ðề: Thu nhập tính thuế TNCN cho các cá nhân thuê ngoài

Hjx mọi người trả lời giúp e với ạ

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Mọi người cho em hỏi là công ty em có thuê ngoài các chuyên gia đánh giá theo từng dự án, 1 tháng mỗi chuyên gia đó có thể nhận nhiều dự án của bên e. Mỗi lần thuê có thể ký 1 hợp đồng thời vụ hoặc thỏa thuận tương ứng với từng dự án được không ạ? (thuê bao nhiêu dự án thì ký bấy nhiêu thỏa thuận ấy ạ) Theo quy định mới là khấu trừ theo theo tỷ lệ thống nhất là 10% đối với thu nhập từ 2triệu đồng trở lên/lần trả thu nhập, Ví dụ mỗi dự án bên e trả cho chuyên gia (1,8tr) < 2triệu, mỗi tháng họ nhận 5-6 dự án thì số tiền họ nhận được là 9-11tr thì có phải trích 10% nữa ko ạ. Quy định về Thuế TNCN đối với lao động thuê ngoài sẽ như nào ạ? Em đang phân vân quá, mong mọi người chỉ dẫn.
em cám ơn mọi người nhiều ạ!
Luật thì nói vậy nhưng không phải vậy đâu bạn hiền, lấy thu nhập nguyên tháng để khấu trừ đấy chư không thì DN nào cũng chia nhỏ ra thì lấy gì thu thuế :wall:

D

decembergirl2012

Guest
15/8/13
8
1
3
ha noi

Bạn ơi cho mình hỏi nhưng đây là lao động làm part time, không ký HĐ lao động hoặc ký HĐ lao động dưới 3 tháng thì có khác chứ nhỉ, các DN thì thường là ký HĐ lao động dài hạn trên 3 tháng mà

M

mambomamcon

Guest
14/5/11
27
2
3
thanh hoa

Khau tru 10%/lan chi tra tu 2tr tro len, neu trong thang chi tra nhieu lan duoi 2tr thi ko bi khau, neu gop lai cung 1 lan tra tren 2tr thi fai khau roi

• Like
Reactions: ketoankinhcan

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA