Hỏi về thủ tục mở tài khoản tại kho bạc

• Thread starter kemdua
  • Ngày gửi
kemdua

kemdua

Trung cấp
2/11/10
114
15
18
đà nẵng
Mọi người cho minh hỏi: Vừa rồi mình có hỏi thủ tục mở tài khoản tại kho bạc, bên kho bạc nói mình phải biết dùng nguồn nào? dự toán hay tiền gửi ngân sách thì mới hướng dẫn thủ tục mở tài khoản phù hợp được. Vậy có khi nào mở 2 tài khoản cho 2 mục trên k? vì mình chỉ mới hỏi thủ tục cho xếp chứ chưa phải mở thực tế. Mọi người ai co kinh nghiệm rồi chỉ cho mình với. Mình cảm ơn nhiều.
Chúc mọi người vui vẻ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
hoangxuanluong

hoangxuanluong

Tôi đi tìm tôi ...
4/1/08
262
6
0
khánh hòa
Mọi người cho minh hỏi: Vừa rồi mình có hỏi thủ tục mở tài khoản tại kho bạc, bên kho bạc nói mình phải biết dùng nguồn nào? dự toán hay tiền gửi ngân sách thì mới hướng dẫn thủ tục mở tài khoản phù hợp được. Vậy có khi nào mở 2 tài khoản cho 2 mục trên k? vì mình chỉ mới hỏi thủ tục cho xếp chứ chưa phải mở thực tế. Mọi người ai co kinh nghiệm rồi chỉ cho mình với. Mình cảm ơn nhiều.
Chúc mọi người vui vẻ.

bên kho bạc nói vậy là đúng rồi đấy bạn, bạn phải biết mình dùng nguồn nào thì kho bạc mới mở tài khoản dự toán hay tiền gửi cho bạn được, chuyện mở 2tài khoản cho 2 mục tiền gửi và dự toán là hoàn toàn bình thường, đơn vị mình cũng đang sử dụng 2 loại tà khoản đó đấy.

P

phuongqn

Trung cấp
2/4/07
93
2
8
Một nơi xa...
Thống nhất ý của bạn Hoangxuanluong. Bạn có thể nói rõ bạn định mở tài khoản để làm gì như giao dịch dự toán được cấp - TK dự toán hay thu phí, lệ phí - TK tiền gửi, còn nguồn thì thường được giao tại Quyết định giao dự toán đầu năm.

kemdua

kemdua

Trung cấp
2/11/10
114
15
18
đà nẵng
cảm ơn đã trả lời giúp mình. cho mình hỏi thêm 1 vấn đề nữa, trung tâm của mình ở quận Hải Châu, nhưng lại gần kho bạc quận Thanh Khê. Vậy mình có thể mở tài khoản tại kho Bac Thanh Khê k hay phải mở tại kho bạc Hải Châu? Cảm ơn mọi người nhiều nha.

hoangxuanluong

hoangxuanluong

Tôi đi tìm tôi ...
4/1/08
262
6
0
khánh hòa
cảm ơn đã trả lời giúp mình. cho mình hỏi thêm 1 vấn đề nữa, trung tâm của mình ở quận Hải Châu, nhưng lại gần kho bạc quận Thanh Khê. Vậy mình có thể mở tài khoản tại kho Bac Thanh Khê k hay phải mở tại kho bạc Hải Châu? Cảm ơn mọi người nhiều nha.

Đơn vị bạn đóng trên địa bàn của Quận/huyện/thành phố ... nào thì bạn phải mở tài khoản tại Quận/huyện/thành phố đó, cụ thể ở đây là bạn phải mở tài khoản ở tại kho bạc Hải Châu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA