Công thức Môn học tài chính Doanh nghiệp

• Thread starter VuHoaiDuc
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
D

Duty Free

Guest
23/2/06
6
0
0
37
Moscow
Cám ơn bạn hoài đức nhé
các công thức này rất bổ ích
tuy nhiên nếu bạn có thêm các mẫu biểu ,các báo cáo về tài chính nữa thì tốt hơn !

H

huyendaica

Guest
23/10/08
4
0
0
vĩnh phúc
môn học tài chính doanh nghiệp

cám ơn bạn Hoài Đức về các công thức của bạn nhé.
tuy nhiên mình muôn hỏi thêm bạn từ bản báo cáo tài chính thì mình có thể tính được các chỉ số trên tuy nhiên mình muốn hỏi bạn là liệu có một cái mức chuẩn để đem so sánh số liệu mình tính được với chuẩn đó để có thể biết là hoạt động của doanh nghiệp là tốt hay xấu và tình hình tài chính của doanh nghiêp hiện nay là có ok hay ko. rất mong mọi người cùng quan tâm tới vấn đề tài chính cùng góp ý:

S

saudong

Sơ cấp
10/2/09
3
0
0
36
quang tri
Mình có đọc qua mà thấy khó hiểu quá, toàn công thức là công thức à. Nếu có ví dụ minh hoạ cho từng phần thì hay quá hey

P

phamvuthanhhang

Trung cấp
29/7/09
58
1
0
TP. HCM
Như chuyên ngành mà mình được học. Có 3 điểm mốc chung để so sánh tiìh hình tài chính doanh nghiệp qua các tháng, quý, năm có tố hay không là: so saán với nền kinh tế, so sánh với chung bình ngành, so sánh với số liệu năm cũ của chính cty mình. Mà thực tế tại Việt Nam không có cơ quan nào đứng ra để tìm ra- tổng kết số liệu từ con số chung của ngành để bạn so sánh đâu. Nếu có cũng chỉ là của những công ty lớn (chứ không bao hàm hết). Còn chỉ số ngành cũng thế. Nhưng với điểm mốc là số liệu từ cty năm cũ là xác thực nhất (và còn nhìn trên yếu tố thị trường lạm phát, RR kinh doanh...) giúp bạn đánh giá được tình hình DN bạn ntn. Thân!

Q

quynhtrangxinh

Guest
11/9/08
10
0
0
Ha Long
cám ơn bạn Hoài Đức về các công thức của bạn nhé.
tuy nhiên mình muôn hỏi thêm bạn từ bản báo cáo tài chính thì mình có thể tính được các chỉ số trên tuy nhiên mình muốn hỏi bạn là liệu có một cái mức chuẩn để đem so sánh số liệu mình tính được với chuẩn đó để có thể biết là hoạt động của doanh nghiệp là tốt hay xấu và tình hình tài chính của doanh nghiêp hiện nay là có ok hay ko. rất mong mọi người cùng quan tâm tới vấn đề tài chính cùng góp ý:

bạn nên đọc quyển phân tích tài chính doanh nghiệp sẽ rõ.

T

tuyetceo

Guest
21/3/10
1
0
0
hanoi
Em bây giờ mới học về môn TCDN lên lấy công thức TCDN của anh HĐ mà vẫn chưa lấy được mong các anh chị giúp đỡ vì em còn nhiều bỡ ngỡ.Em cam ơn.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Em bây giờ mới học về môn TCDN lên lấy công thức TCDN của anh HĐ mà vẫn chưa lấy được mong các anh chị giúp đỡ vì em còn nhiều bỡ ngỡ.Em cam ơn.

Bạn load ở bài số 3

H

hachausonla

Guest
2/2/10
2
0
0
35
hà nội
Cái này rất hay đối với minh, mình đang ôn thi mô này ở Học viện Tài chính, mà môn này cũng khó nhai ghê. thi lại cứ xoanh soạch.Cảm ơn bạn vuhaoiduc nhé

G

Gia Nhi

Guest
12/5/09
18
0
0
Ha noi
Bạn nào có ví dụ hay bài tập thì down lên đi, mình thấy nhìn hệ thống công thức mà khó hiểu qúa.

S

seven25

Guest
11/5/10
4
0
0
vn
Bác nào có cách học môn này chỉ em với,em mới học chưa bít nên tập trung vòa phần nào cả :(

hoctapnd

hoctapnd

Fu yêu kế toán!
17/9/10
89
0
0
31
Nam Định
Các bác cứ bảo link die là sao vẫn sài tốt mà công thức ở đó rất trọng tâm trong môn TCDN đấy bác nào muốn qua môn này chịu khó mà thuộc công thức với làm nhiều bài tập sẽ qua hết. Thích lấy file của bác VuHoaiDuc kia mà không download được thì pmm em đưa cho nè (cũng của bác VHD em download về thui). Mail: nmh130592@gmail.com

K

ketoan1102

Guest
2/1/13
1
0
0
34
gia lai
Ðề: Công thức Môn học tài chính Doanh nghiệp

thank nhiều nha........................................................

N

namkaka1102

Guest
1/1/13
1
0
0
gia lai

cám ơn bạn nhiều....

P

pnc201313

Guest
30/8/13
3
0
0
32
tp hcm

Thanhk........................................................

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA