Copy công thức trong excel.

• Thread starter hoasu88
  • Ngày gửi
H

hoasu88

Guest
19/2/11
24
0
0
vongxoaytinhyeu
Trong excel nếu mình gõ công thức ở dòng trên sau đó mình kéo chuột xuống thì nó sẽ copy công thức của dòng trên xuống dòng dưới. Nhưng em có một vấn đề là khi copy như vậy thì nó không chạy ra kết quả liền mà em phải lick đúp chuột vào từng ô một lần nữa thì nó mới ra kết quả đúng. (Có nghĩa là khi em kéo chuột xuống các ô phía dưới thì nó chỉ ra số giống như ô trên sau đó phải lick đúp chuột vào từng ô thì nó mới ra kết quả đúng)
Anh chị nào biết cách khắc phục tình trạng này không chỉ giúp em với. Em xin cảm ơn.!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hlan668

Sơ cấp
9/9/10
43
0
6
Hà Nội
Bạn gõ công thức ở dòng trên xong di chuột đến góc bên phải của ô bạn gõ công thức đến khi nao xuất hiện con trỏ hình dấu cộng màu đen bạn giừ và kéo là dc

H

hoasu88

Guest
19/2/11
24
0
0
vongxoaytinhyeu
Bạn gõ công thức ở dòng trên xong di chuột đến góc bên phải của ô bạn gõ công thức đến khi nao xuất hiện con trỏ hình dấu cộng màu đen bạn giừ và kéo là dc
Thì mình làm như vậy đó nhưng vấn đề là khi mình copy như vậy thì lại không cho ra kết quả liền, khi mình kéo xuống thì nó ra số giống như số ở ô trên sau đó mình phải lick đúp vào từng ô thì nó mới ra kết quả. Có ai biết cách khắc phục không chỉ giúp em với ạh...

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Trong excel nếu mình gõ công thức ở dòng trên sau đó mình kéo chuột xuống thì nó sẽ copy công thức của dòng trên xuống dòng dưới. Nhưng em có một vấn đề là khi copy như vậy thì nó không chạy ra kết quả liền mà em phải lick đúp chuột vào từng ô một lần nữa thì nó mới ra kết quả đúng. (Có nghĩa là khi em kéo chuột xuống các ô phía dưới thì nó chỉ ra số giống như ô trên sau đó phải lick đúp chuột vào từng ô thì nó mới ra kết quả đúng)
Anh chị nào biết cách khắc phục tình trạng này không chỉ giúp em với. Em xin cảm ơn.!!

Theo tôi nghỉ thì bạn vào: Tool/ Calculation/ tick vào muc "Automatic". Xong OK

P

phuonglucvi1

Guest
31/3/10
1
0
0
39
lao cai
cam on co.mẹo của cô rất hay.cháu hy vọng cô còn đóng góp nhiều cho diễn đàn để chúng cháu học hỏi.

T

thaolanbee

Guest
22/5/11
4
0
0
43
bến tre
chao ban

may cai nì vào trang giai phap excel thao luận sẻ co nhiều trả lời hơn

H

hang0912

Guest
22/7/09
2
0
0
Tp Hồ Chí Minh
Ðề: Copy công thức trong excel.

Cảm ơn cô nhiều ạ, cháu đang tìm mãi thì gặp được đáp án của cô

Xem nhiều