Doanh nghiệp chưa đi vào hoạt động có phải nộp tờ khai thuế thu nhập cá nhân không ạ?

• Thread starter nguyenguyen88
  • Ngày gửi
N

nguyenguyen88

Guest
18/4/11
2
0
0
Cầu Giấy
các anh chị ơi cho em hỏi với: doanh nghiệp chưa đi vào hoạt động kê khai tờ khai thuế tndn như thế nào ạ? và có phải nộp tờ khai thuế thu nhập cá nhân không ạ?giúp em với em mới ra trường nên chẳng biết gì.thank các anh chị nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
170987

170987

最後まで希望を捨ててはいけない
19/7/10
285
3
18
36
cạnh nhà hàng xóm
các anh chị ơi cho em hỏi với: doanh nghiệp chưa đi vào hoạt động kê khai tờ khai thuế tndn như thế nào ạ? và có phải nộp tờ khai thuế thu nhập cá nhân không ạ?giúp em với em mới ra trường nên chẳng biết gì.thank các anh chị nhiều!
Doanh nghiệp bạn đã thành lập nhưng chưa đi vào hoạt động thì vẫn phải nộp tờ khai thuế tndn .Còn thuế tncn nếu không có chi phí về tiền lương thì không phải làm gì cả, còn nếu có phát sinh chi phí tiền lương nhưng chưa đến mức phải nộp thuế tncn thì hàng tháng không phải nộp tờ khai nhưng cuối năm phải làm quyết toán thuế tncn.
Thân!!!

nhung0601

nhung0601

hoa lộc vừng
28/1/10
406
1
18
Xứ Nghệ - Hà Thành

Công ty bạn chưa đi vào hoạt động có nghĩa là chưa có phát sinh? tuy như vậy nhưng bạn vẫn phải làm tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính của hàng quý, chậm nhất là ngày 30 của tháng liền kề quý đó, thuế thu nhập cá nhân không phát sinh không phải nộp nhưng cuối năm vẫn phải nộp quyết toán chậm nhất vào 30 tháng 3 của năm tiếp theo, hàng tháng phải nộp tờ khai thuế GTGT cho dù phát sinh hay không và chậm nhất là ngày 20 của tháng liền kề.

L

lucky1709

Sơ cấp
26/8/09
17
0
1
34
Tp HCM
cho mình hỏi ké dzới, cty mình mới thành lập nhưng 2 tháng rùi vẫn chưa hoạt động thì có bị sao ko?

D

DHgtvt

Cao cấp
9/7/11
494
1
18
thanh xuan - ha noi
Ðề: doanh nghiệp chưa đi vào hoạt động có phải nộp tờ khai thuế thu nhập cá nhân không ạ?

Các bạn cho hỏi có 1 cty được cấp mã số thuế từ tháng 7 /2012 nhưng đến tháng 9 vẫn chưa đi vào hoạt động vậy quí 3 này làm tờ khai thuế TNDN thì vẫn phải làm ah, và chi phí thì cũng chưa có gì mỗi tiền thuế môn bài vậy phần chi phí mình có tính tiền thuế môn bài không hay là để bang 0, mong các bạn trả lời giúp

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA