Thủ tục về thuế khi Chuyển đổi loại hình doanh nghiệp?

• Thread starter NHGiang
  • Ngày gửi
N

NHGiang

Sơ cấp
21/9/05
26
0
1
Ha Noi
Chào các bạn, Cty mình hiện nay đang là công ty TNHH sắp tới sếp mình muốn chuyển đổi nó lên thành Cty cổ phần và tăng luôn vốn điều lệ. Mình đang lúng túng vì không biết sẽ phải làm những thủ tục gì với thuế? Sổ sách của công ty TNHH có phải khóa sổ, chốt số liệu để chuyển sang bộ sổ của Cty Cổ phần hay mình vẫn có thể sử dụng tiếp số liệu phát sinh từ đầu năm đến giờ của cty TNHH??? Mình có phải làm quyết toán thuế tại thời điểm chuyển đổi không???
Nhờ các bạn đã làm thủ tục này và chuyển đổi xong hướng dẫn mình với. Mình đang cần gấp lắm. Cảm ơn các bạn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenhuong19862002

Guest
14/9/09
2
0
0
ho chi minh
kế toán nên làm gì khi chuyển đổi loại hình doanh nghiệp

Mình cũng đang cần tài liệu này lắm. Nếu bạn nào biết thì gửi trả lời qua mail cho mình luôn nha. Mail : nguyenhuong19862002@yahoo.com
( Công ty mình cũng đã chuyển đổi từ Cty TNHH lên thành công Ty Cổ phần. Bây giờ mình cũng không biết nên làm kế toán như thế nào với thuế.)
Hãy tư vấn qua mail giúp mình nhé !
Cảm ơn mọi người nhiều .

Q

quoccd69

Guest
15/6/09
2
0
0
36
TP.HCM
Mong các anh chị có kinh nghiệm giúp đỡ vấn đề này với ạ. Công ty em từ Doanh Nghiệp Tư Nhân chuyển sang Cty TNHH 2 thành viên.
Cám ơn rất nhiều.

T

tranngan79

Guest
31/8/10
1
0
0
Gia Lâm
Chao cả nhà. Theo mình được biết và hiện nay mình cũng dang rơi vào trường hợp như bạn hỏi. Cty mình từ DNCP chuyển sang DN TNHH, bổ sung ngành nghề kinh doanh, thủ tục nộp cho cơ quan thuế sau khi đã có giấy phép kinh doanh mới là phải nộp mẫu 08 MST và lập báo cáo tài chính đến thời điển chuyển đổi mo hình doanh nghiệp ( theo cán bộ quản lý thuế quận HBT hà Nội tư vấn). nhung minh vẫn băn khoan vì chưa tìm được văn bản nào yêu cầu phải nộp bctc cả mà chỉ yêu cầu nộp thay đổi đăng ký thuế theo mẫu 08 - MST thôi. Xin các pác góp ý thêm

L

lienduy2

Trung cấp
26/8/11
91
1
6
37
Hà Nội
www.giatlaonline.com
Chao cả nhà. Theo mình được biết và hiện nay mình cũng dang rơi vào trường hợp như bạn hỏi. Cty mình từ DNCP chuyển sang DN TNHH, bổ sung ngành nghề kinh doanh, thủ tục nộp cho cơ quan thuế sau khi đã có giấy phép kinh doanh mới là phải nộp mẫu 08 MST và lập báo cáo tài chính đến thời điển chuyển đổi mo hình doanh nghiệp ( theo cán bộ quản lý thuế quận HBT hà Nội tư vấn). nhung minh vẫn băn khoan vì chưa tìm được văn bản nào yêu cầu phải nộp bctc cả mà chỉ yêu cầu nộp thay đổi đăng ký thuế theo mẫu 08 - MST thôi. Xin các pác góp ý thêm
Theo khoản 2, điều 15 nghị định 129/2004/NĐ-CP thì đơn vị chuyển đổi hình thức sở hữu phải lập báo cáo tài chính tại thời điểm chuyển đổi.
Như vậy, thuế họ tư vấn đúng đấy bạn ạ.

Chào các bạn, Cty mình hiện nay đang là công ty TNHH sắp tới sếp mình muốn chuyển đổi nó lên thành Cty cổ phần và tăng luôn vốn điều lệ. Mình đang lúng túng vì không biết sẽ phải làm những thủ tục gì với thuế? Sổ sách của công ty TNHH có phải khóa sổ, chốt số liệu để chuyển sang bộ sổ của Cty Cổ phần hay mình vẫn có thể sử dụng tiếp số liệu phát sinh từ đầu năm đến giờ của cty TNHH??? Mình có phải làm quyết toán thuế tại thời điểm chuyển đổi không???
Nhờ các bạn đã làm thủ tục này và chuyển đổi xong hướng dẫn mình với. Mình đang cần gấp lắm. Cảm ơn các bạn.
Hi, mình đoán là bạn đã làm xong thủ tục với thuế. Nhưng mình vẫn reply vào đây, để bạn nào sau này có nhu cầu có thể tham khảo:
+ Các thủ tục, giấy tờ cần làm với thuế là:
1. Mẫu 08-MST
2. Báo cáo tài chính tại thời điểm chuyển đổi loại hình doanh nghiệp.

Sửa lần cuối:
T

trungkien47a

Trung cấp
30/8/10
181
1
18
lam dong
Ðề: Thủ tục về thuế khi Chuyển đổi loại hình doanh nghiệp?

bên bạn đã làm xong rồi, có thể chỉ ra cho mọi người được các thủ tục chi tiết được ko?
thanks

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA