Cần tư vấn về mã ngành "thiết kế" trong đăng ký kinh doanh

• Thread starter tamhuu
  • Ngày gửi
T

tamhuu

Guest
11/5/11
1
0
0
47
TP Hồ Chí Minh
Xin chào.

Sắp tới em tiến hành đăng ký thành lập doanh nghiệp tuy nhiên khi tham khảo quyết định 337 thì trong đó không được rõ ràng cho lắm. Xin nhờ mọi người tư vấn giúp em.
Em muốn đăng ký thành lập doanh nghiệp với các chức năng: thiết kế logo, thiết kế website, thiết kế thương hiệu (logo, tờ rơi, tờ gấp, catalogue, brochure, profile, nhãn mác, bao bì, biển bảng...). Sau khi đọc kỹ quyết định 337 em không tìm thấy nhóm ngành nghề chính xác nào cho các chức năng trên. Em gọi điện ra sở kế hoạch đầu tư Hà Nội thì được tư vấn 1812 - 18120: Dịch vụ liên quan đến in. Tuy nhiên khi tra lại quyết định 337 em thấy nhóm này chẳng liên quan gì đến chức năng em đăng ký. Em gọi tiếp cho sở kế hoạch đầu tư Tp.HCM thì được tư vấn 741 - 7410 - 74100: Hoạt động thiết kế chuyên dụng. Tuy nhiên nói thêm đăng ký vào nhóm ngành nghề cấp 4.
Hình như các cô chú bên sở hơi bận rộn nên cũng không tư vấn được nhiều. Vậy nên em đăng bài này lên đây hi vọng các anh chị tư vấn kỹ giúp em với ạ. Cám ơn mọi người nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
F

frd4ever

Sơ cấp
29/9/09
8
0
0
HCM
mình mới đăng ký xong

Nếu bạn chỉ làm thiết kế thui thì đăng ký 7410: Hoạt động thiết kế chuyên dụng.

Nếu có thêm in ấn thì thêm 1812: Dịch vụ liên quan đến in

Chúc thành công!

H

hoaxuongrong04

Guest
26/4/11
2
0
0
TPHCM
cho mình hỏi mã ngành hàng quảng cáo trên báo chí,c ác đài phát thanh truyền hình, tổ chức hội nghị, sự kiện và sản xuất phim quảng cáo,hoạt động hậu kỳ được xếp vào mã ngành hàng nào???
cảm ơn cả nhà!
Hoaxuongrong

vitcutduoi

vitcutduoi

0936368638
17/12/08
129
0
16
42
Quần Long Hội
chẹp. đồng chí này chắc mới vào nghề tư vấn thành lập doanh nghiệp. tuy nhiên lập topic để trao đổi thì mình đồng ý. còn vào lại còn tiện thể quảng cáo dịch vụ thì có khi các mod xem lại tí đi.

còn trao đổi chuyên môn 1 tí với lsgiap: khách hàng có thể đưa ra yêu cầu cụ thể phù hợp với công việc cụ thể người ta kinh doanh. còn việc của tư vấn là biên tập lại cho phù hợp với quy định của pháp luật. với các ngành nghề trên khi đăng ký hiện nay mình đồng ý với cách làm của 1 số thành viên chia sẻ nêu trên là phân bố ra thành nhiều ngành với mã ngành phù hợp với quyết định 10 và 337. cụ thể là với các việc thiết kế trên có thể tham khảo các mã ngành về in và dịch vụ liên quan đến in ấn, mã ngành về máy tính và phần mềm...

B

bobeodangyeu

Trung cấp
12/3/10
157
13
18
Hà Nội
www.hale.com.vn
cho mình hỏi mã ngành hàng quảng cáo trên báo chí,c ác đài phát thanh truyền hình, tổ chức hội nghị, sự kiện và sản xuất phim quảng cáo,hoạt động hậu kỳ được xếp vào mã ngành hàng nào???
cảm ơn cả nhà!
Hoaxuongrong
Nội dung của bạn phải chia làm ba mã ngành
7310 - Quảng cáo
5912- Hoạt động hậu kỳ
8230 - Tổ chức giới thiệu và xúc tiến thương mại.
Bạn có thể tham khảo dịch vụ thành lập công ty tại HALE | Thanh lap cong ty | Thanh lap doanh nghiep | Dich vu thanh lap doanh nghiep Ha Le

W

winter9vn

Guest
10/5/15
1
0
1
41
Xin chào !

Cty em muốn hoạt động thêm dịch vụ "Thiết kế website" và "Quảng cáo google adword" cho khách hàng.
Em có tham khảo thì được biết về dịch vụ "Thiết kế website" cần bổ sung thêm mã ngành kinh doanh 7410 trong GPKD,
nhưng còn dịch vụ "Quảng cáo google adword" thì không biết thế nào ạ.
Cty bạn em có đăng ký mã ngành 7410 thì trong GPKD có mô tả:
Tên ngành: Hoạt động thiết kế chuyên dụng (Chi tiết : Thiết kế website. Thiết kế quảng cáo)
Trong mục Chi Tiết có mô tả "Thiết kế quảng cáo" thì có bao gồm dịch vụ "Quảng cáo google adword" không ạ.
Em mong các anh chị tư vấn giúp em. Cám ơn mọi người nhiều.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Xin chào !

Cty em muốn hoạt động thêm dịch vụ "Thiết kế website" và "Quảng cáo google adword" cho khách hàng.
Em có tham khảo thì được biết về dịch vụ "Thiết kế website" cần bổ sung thêm mã ngành kinh doanh 7410 trong GPKD,
nhưng còn dịch vụ "Quảng cáo google adword" thì không biết thế nào ạ.
Cty bạn em có đăng ký mã ngành 7410 thì trong GPKD có mô tả:
Tên ngành: Hoạt động thiết kế chuyên dụng (Chi tiết : Thiết kế website. Thiết kế quảng cáo)
Trong mục Chi Tiết có mô tả "Thiết kế quảng cáo" thì có bao gồm dịch vụ "Quảng cáo google adword" không ạ.
Em mong các anh chị tư vấn giúp em. Cám ơn mọi người nhiều.
"7310 - Quảng cáo" là được rồi bạn.

Còn quảng cáo Google Adword là phương thức tiến hành của bạn chứ không phải là 1 ngành.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA