Làm thế nào để dữ liệu chỉ đọc được nhưng khi in thì ko thấy???

• Thread starter kimtinhtn
  • Ngày gửi
K

kimtinhtn

Guest
11/1/05
61
0
6
Tp HCM
Khi mình tạo Form viết HĐ trên máy để in HĐ lại gặp khó khăn.Trên Form em thiết lập đầy đủ các chỉ tiêu giống như trên HĐ để dể nhìn thấy nhưng in thì các chỉ tiêu trên HĐTC đã có rồi cần phải ẩn đi .Nhưng nếu em chọn "Ẩn" các mục của HĐTC thì các trên form rất khó nhìn .Vậy có cách nào chọn những vùng mà chỉ đc nhìn nhưng khi in thì ko đc ko? Mong đc giúp đỡ

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Bạn có thể cho các dòng mà bạn muốn ẩn vào các textbox rồi vào Format textbox chọn tab Properties gở bỏ chọn checkbox: "Print Object" vậy là được
Chúc bạn thành công

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Các Object của sheet (Các ActiveControl, các graphic....) đều có thuộc tính Print Object. Bạn chỉ việc vào Format Object để bỏ thuộc tính này đi nếu không muốn in.
Nếu biết VBA thì dùng thủ tục Workbook_BeforePrint để coding, hoặc tạo 1 thủ tục in riêng.

K

kimtinhtn

Guest
11/1/05
61
0
6
Tp HCM
cám ơn Adam-tran và Nguyên Bình
Cách của Nguyên Bình mình làm được rồi nhưng hơi lâu vì phải tạo lại text box
Còn cách của Adam - tran mình ko làm được .Anh có thể chỉ rõ hơn được ko?Mình ko hiểu Các Object của sheet (Các ActiveControl, các graphic....) đều có thuộc tính Print Object. Bạn chỉ việc vào Format Object để bỏ thuộc tính này đi nếu không muốn in.
Khi mình đánh khối phần ko cần in chọn format thì ko thấy thuộc tính "Print Object" đâu cả

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Câu nói của anh Adam_tran là tổng quát hóa ý của tôi thôi chứ không phải là cách thức khác gì cả bạn ạh. Ý ảnh muốn nói những đối tượng như kiểu textbox hay các thứ khác đều có thuộc tính "Print Object" để chúng ta lựa chọn việc có cho nó được in ra hay không.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA