Hoá đơn GTGT bị rách có được khấu trừ không ?

• Thread starter Ke toan VIPVUON Cafe DaNang
  • Ngày gửi
K

Ke toan VIPVUON Cafe DaNang

Trung cấp
20/5/09
103
0
0
38
Da Nang City
Chào các anh, chị. Em có nhận 1 số Hoá đơn GTGT đầu vào Công ty em như sau:
1- Có Hoá đơn bị rách mép
2- Có Hoá đơn người mua hàng ký trực tiếp liên 2 - Giao Khách hàng
3- Có Hoá đơn quên ghi ngày tháng

Vậy cho em hỏi các trường hợp trên có được khấu trừ thuế GTGT không ? Và cho em xin văn bản luật thuế (Nghị định, Thông tư) nào quy định như vậy ?

Em xin cảm ơn.:025:

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Chào bạn
Theo mình nghĩ TH (1) (2) nếu các thông tin trên hóa đơn còn nhìn rỏ, ko bị phai màu, nhàu nát, viết đè lên...thì vẫn được khấu trừ, bên mình có trường hợp hóa đơn bên bán chuyển sang, do NV bỏ trong túi quần quá chật nên rút ra nó te tua như "tàu lá chuối" mình khắc phục tạm bằng cách dùng băng keo trong cắt kích thước vừa đủ dán phía sau hóa đơn, còn chữ ký thì ko có vấn đề gì, những cái này do NV kế toán linh động làm thôi cần gì phải có TT, ND hướng dẫn, nếu nó tệ quá thì đành chịu (chịu khó qua bên người bán "năn nỉ ỉ ôi" xin viết lại tờ hóa đơn khác) vì cái này là do lỗi bên bạn. Còn TH(3) là lỗi bên bán yêu cầu bên bán viết lại hóa đơn (thêm ngày hay viết hóa đơn mới là tùy họ) ko còn cách nào khác. Thân

Sửa lần cuối:
L

lienhong0606

Guest
15/6/11
4
0
0
gò vấp
Chào bạn quynhhuong0291,
Theo mình tất cả trường hợp trên đều có thể linh động giải quyết được hết.
TH (3) bạn nên gọi đt qua bên nhà cung cấp gặp kế toán để thống nhất ngày tháng trên hóa đơn rùi sau đó bạn dùng giấy than và cây viết đúng màu,nét ghi là xong.
Chúc bạn thành công.

T

thanhhoa83

Guest
11/8/10
6
0
1
40
vh
Tốt nhất TH3 mình lên gửi lại bên bán đề nghị họ ghi thêm ngày tháng cho khớp giữa các liên, k mất nhiều thời gian mà ta k phải suy nghĩ nhiều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA