Cách tính thu nhập tăng thêm.....?

• Thread starter luyenvui
  • Ngày gửi
L

luyenvui

Sơ cấp
28/10/10
28
0
1
Hưng Yên
cho e hỏi cách tính thu nhập tăng thêm ntn, quy định tại văn bản nào?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Z

zinbubam

Sơ cấp
6/6/11
32
0
0
46
Hà Nội
bạn cần nói rõ đơn vị bạn là doanh nghiệp hay HCSN?

SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city
bạn cần nói rõ đơn vị bạn là doanh nghiệp hay HCSN?

Người ta hỏi thu nhập tăng thêm thì đã biết là người ta làm ơ đâu rồi bạn ạh, chắc chỉ có bạn là không biết thôi, zinbubam hỏi bạn í xem để bạn í trả lời cho

C

chiaxa1325

Lang thang!
10/11/08
543
48
28
Chốn thiên đường
Hờ hờ! ai bảo anh SAA là ở DN ko có khoản thu nhập tăng thêm. Nếu ở box này thì đó là HCSN thôi.

SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city
Hờ hờ! vậy ở doanh nghiệp khỏan TNTT là gì vậy, bao gồm khỏan nào vậy? có thể lâu rồi không cập nhật tình hình thời sự nên tôi không biết ấy mà

N

Nguy Phong

Guest
13/2/07
34
0
6
40
Đồng Tháp
Sẵn tiện các bạn cho mình hỏi: Tổng KP tự chủ mình được cấp ví dụ là 20 chia ra trong 4 quý thì moi~ quý được chi là 5, nhưng trong 2 quý đầu CQ mình chi tổng cộng là 14. Trong khi đó mình vẫn còn nguồn không tự chủ chưa sử dụng đến vậy ở quý II mình có được phép chi trả tăng thu nhập không vậy ? các quý sau mình sẽ chi bên nguồn không tự chủ, làm như vậy sở tài chính có chấp nhận không vậy? mình xin cám ơn

SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city
2 quý đầu chi nhiều rồi thì quý sau phải tiết kiệm lại thôi
Nguồn không tự chủ hay còn gọi là nguồn không thường xuyên dùng để chi đầu tư mở rộng trụ sở, đầu tư XDCB hay để trang bị tài sản (ví dụ như mua xe công . . .) thường sẽ có danh mục chi không thường xuyên, do đó không được phép dùng để chi thu nhập tăng thêm, nếu cuối năm không sử dụng hết thì cơ quan chủ quản sẽ có quyết định điều chuyển hoặc xét để lại chuyển năm sau sử dụng tiếp

C

chiaxa1325

Lang thang!
10/11/08
543
48
28
Chốn thiên đường
Thêm nữa là: Bạn chỉ có thể chi vào tiền lương khoản tiết kiệm 10% đề cải cách tiền lương hàng năm từ mua sắm, sửa chữa,... từ nguồn KTC nếu có văn bản của Sở Tài chính cho phép chi.

B

bLang

Cao cấp
16/3/06
382
5
18
HD
Đồng ý với bạn SAA, nguồn k tự chủ không được phép chi thu nhập tăng thêm

SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city
Đồng ý với bạn SAA, nguồn k tự chủ không được phép chi thu nhập tăng thêm
cám ơn bạn
Nếu đơn vị nào cũng lấy nguồn không tự chủ để chi thu nhập tăng thêm thì chắc lương lậu đời sống cao lắm nhể, không chừng lại góp phần đẩy lạm phát lên cao nữa đấy, chắc lúc đấy tiếp theo Nghị Quyết 11 sẽ là Nghị Quyết 12/CP thôi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA