Lỗi phông chữ khi sử dụng phần mềm HTKK

• Thread starter anhtuyetlc
  • Ngày gửi
A

anhtuyetlc

Guest
4/8/11
2
0
0
41
Lào Cai
Chiều qua, em có gửi câu hỏi lên Diễn đàn. Nhưng vì dốt quá, sớm nay không tìm lại được. Giờ em gửi lại câu hỏi, và mong nhận sự giúp đỡ.

Sau khi cài đặt phần mềm, bản 2.5.5 và 3.0, em đều phát hiện có lỗi phông chữ tại các vị trí cố định. Em đã hỏi một đồng nghiệp bên phòng IT, không giải quyết được vấn đề. Em đính kèm file để chú thích và mong nhận được sự giúp đỡ. Xin cám ơn và :beer:

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lanho1983

Sơ cấp
15/8/10
10
0
0
Đồng Nai
hơ... cái này e nghĩ là do font chữ máy ở cty bác anhtuyetlc không tương thích với font của bên phần mềm HTKK. Bác anhtuyetlc thử làm thế này nhé: noài màn hình destop --> click phải --> properties --> appearance --> advanced --> chọn item: Active Title Bar , bên dưới chọn font: VK Sans Serif.
Sau khi bác làm thử cái này mà chưa được thì bác thử lấy font ABC cài vào máy tính, cách cài như sau: copy hết các file của font ABC rồi vào C/ windows/ font, rồi paste hết các font vào.
Nếu bác chưa có font ABC thì gửi email qua đây e gửi cái font ấy cho: lan@goodmorning.com.vn
Chúc bác làm được (chứ không thì bực mình lắm)

Hic, e vừa cài xong cái HTKK 3.0, mà kê khai cứ bị lỗi font chữ.
Em dùng bộ gõ Unikey (4.0 RC1), bảng mã Unicode, kiểu gõ: VNI
Phần mở rộng em có thử tick vào cái Clipboard hay không nó cũng không chịu cho e gõ tiếng Việt.
Máy em đã cài font ABC.

Hic, mỗi tháng kê cả 5-600 hóa đơn mà cứ gõ bên word rùi copy qua thấy ngán quá....!

Sửa lần cuối:
T

ToiyeuVN

Trung cấp
10/12/09
54
3
8
Hà Nội
hơ... cái này e nghĩ là do font chữ máy ở cty bác anhtuyetlc không tương thích với font của bên phần mềm HTKK. Bác anhtuyetlc thử làm thế này nhé: noài màn hình destop --> click phải --> properties --> appearance --> advanced --> chọn item: Active Title Bar , bên dưới chọn font: VK Sans Serif.
Sau khi bác làm thử cái này mà chưa được thì bác thử lấy font ABC cài vào máy tính, cách cài như sau: copy hết các file của font ABC rồi vào C/ windows/ font, rồi paste hết các font vào.
Nếu bác chưa có font ABC thì gửi email qua đây e gửi cái font ấy cho: lan@goodmorning.com.vn
Chúc bác làm được (chứ không thì bực mình lắm)

Hic, e vừa cài xong cái HTKK 3.0, mà kê khai cứ bị lỗi font chữ.
Em dùng bộ gõ Unikey (4.0 RC1), bảng mã Unicode, kiểu gõ: VNI
Phần mở rộng em có thử tick vào cái Clipboard hay không nó cũng không chịu cho e gõ tiếng Việt.
Máy em đã cài font ABC.

Hic, mỗi tháng kê cả 5-600 hóa đơn mà cứ gõ bên word rùi copy qua thấy ngán quá....!
Bạn thử cài đặt lại HTKK 3.0 phiên bản mới ngày 15/08/2011 xem. Nhớ gỡ bỏ phiên bản cũ trước khi cài đặt nhé.
Bạn thử xem chứ cứ copy -> paste suốt thì chết ^^
Thân!

A

anhtuyetlc

Guest
4/8/11
2
0
0
41
Lào Cai
Chân thành cám ơn lanho1983. Mình sẽ thử theo cách bạn chỉ, nếu có khúc mắc gì, xin lại được bạn giúp đỡ.

L

lanho1983

Sơ cấp
15/8/10
10
0
0
Đồng Nai
Hic, em đã gỡ ra cài lại cái HTKK 3.0 mới nhất (phiên bản ngày 15/08/11) thế mà nó vẫn bị lỗi ấy.
Tới ngày nộp BCT rồi nên đành phải cặm cụi gõ trên word rùi copy qua, vừa làm mà vừa .. tức anh ách! hic...

Nhưng mà kỳ quái lắm, nó chỉ bị lỗi chỗ cái phần kê khai thuế thôi, còn cái phần thông tin doanh nghiệp người nộp thuế thì vẫn gõ bình thường (chọn clip board)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA