Kê khai thuế bằng HTKK 3.0 nhưng không đọc được mã vạch

• Thread starter minhsonan
  • Ngày gửi
M

minhsonan

Guest
19/8/11
1
0
0
37
ha noi
Các anh chị giúp em với . Em đi nộp 2 lần rồi mà vẫn không được. Bên thuế bảo là do mình cài phần mềm lỗi nên không đọc được mã vạch. Không biết win 7 có tương thíc với HTKK 3.0 không ạ? Anh chị xem giúp em với ạ. EM cảm ơn nhiều ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
R

Rungvietbac

Cao cấp
8/5/08
300
0
16
TP Thái Nguyên
Lỗi không đọc được mã vạch có thể do nguyên nhân máy in mờ hoặc bẩn.
Nhưng lưu ý bạn: mã vạch 2 chiều lưu toàn bộ thông tin chứ không chỉ chứa khóa như mã vạch 1 chiều. Vì thế, khi in tờ khai bạn cần in một lần cả hai trang. Hỏng một trang bạn cũng phải in lại cả hai thì mã mới trùng nhau. Nếu in lại một trong hai trang, mã lệch nhau thì hệ thống sẽ không nhận.
Thế nhé! Chúc bạn thành công!

Sửa lần cuối:
nguyenha123

nguyenha123

giolangthang.....
26/4/09
92
0
6
Hải Hậu - Nam Định
Các anh chị giúp em với . Em đi nộp 2 lần rồi mà vẫn không được. Bên thuế bảo là do mình cài phần mềm lỗi nên không đọc được mã vạch. Không biết win 7 có tương thíc với HTKK 3.0 không ạ? Anh chị xem giúp em với ạ. EM cảm ơn nhiều ạ

Win 7 chạy phần mềm HTKK 3.0 " êm ru", không có vấn đề gì hết bạn ah. Bạn thử gỡ phần mềm cũ ra cài lại đúng quy trình hướng dẫn xem sao( nên cài bản update mới nhất trong thư viện của web kế toán).

cobanbonmat

cobanbonmat

11/4/08
314
1
18
Thành phố Hồ Chí Minh
Bạn nên hỏi cụ thề, có thể là do máy in của bạn không được sắc nét nên in mã vạch máy không đọc được, mình cũng bị mấy lần

H

htt108

Guest
10/7/11
13
0
0
HN
Lỗi không đọc được mã vạch có thể do các nguyên nhân sau:
- Các trang tờ khai in trên các lần khác nhau
- Kê khai bằng ứng dụng khác với cấu trúc không theo chuẩn rồi kết xuất ra file xml sau đó copy sang ứng dụng HTKK3.0 để in
- Kê khai bẳng HTKK phiên bản khác 3.0 sau đó copy datafile vào bản HTKK3.0 để in
Các bạn chú ý khi kê khai để tránh bị lỗi không đọc được mã vạch nhé

V

vuquyenvt

Sơ cấp
5/3/11
23
0
0
41
Vũng Tàu
Bên mình cũng bị trường hợp này nhưng khi in lại thì được. Khi in bạn phải in 1 lần 2 trang luôn thì mới quét mã vạch được

N

nqhthao

Guest
21/8/09
1
0
0
TP HCM
Rất nhiều người giống bạn chứ không phải riêng bạn. Có thể một phần là do lỗi cài đặt, nhưng theo mình đó là do phần mềm chưa thực sự hoàn thiện. Như ở trung tâm mình Welcome to Ke Toan Tax, nhiều học viên tập cài phần mền này ban đầu bị lỗi, sao đó cài lại 1, 2 lần mới được. Thậm chí có học viên khi đi nộp cho cty thuế nói 1 tờ được, 1 tờ không. Nên phải xem lại phần mền có lỗi thì gỡ ra cài lại. Nếu chạy bình thường thì in liền 2 bộ nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA