ERP Dạo này diễn đàn ít thảo luận quá

• Thread starter tuanna_itsoft
  • Ngày gửi
hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,012
125
63
44
Hà nội
vnuni.net
Mod chuyển bài này vào ERP Chat hộ cái.

Ai mải làm ăn và ít lên box này nhỉ? :freddy:

Đến tuanna_itsoft làm ở ITsoft, đang xây dựng cái ITsoft ERP sát sườn nhất mà ko vào thì còn ai vào nữa nhỉ? :error:

G

gaugau

Trung cấp
6/9/04
111
2
0
48
HCM
các mod ở box này phần thì làm ăn quá, phần thì chết chìm trong việc kết thúc các hợp đồng, phần thì..... còn đâu thời gian mà làm cho cộng đồng nữa. Box này chắc tương lai lại chết thôi, chỉ còn trong âm hưởng của mấy bài của erpvn, yukos, phianhtuan, hai2hai,.. mà thôi.

sau này sẽ kể cho con cháu nghe 1 thời oanh oanh liệt liệt của box này.

T

tuanna_itsoft

Sơ cấp
13/10/05
55
0
0
43
Dân "du mục"
www.itjsc.com.vn
hai2hai nói:
Mod chuyển bài này vào ERP Chat hộ cái.

Ai mải làm ăn và ít lên box này nhỉ? :freddy:

Đến tuanna_itsoft làm ở ITsoft, đang xây dựng cái ITsoft ERP sát sườn nhất mà ko vào thì còn ai vào nữa nhỉ? :error:
hai2hai nói gì thế, mình vào nhiều nhưng mà thấy toàn quảng cáo nhiều, chẳng thấy tranh luận gì cả, thành ra chán lắm, mình về thảo luận tại diễn đàn của mình , chuyên về ERP, bài nào viết vớ vẩn kill liền à, hôm nào gặp nhau tí đi hai2hai.

T

tuanna_itsoft

Sơ cấp
13/10/05
55
0
0
43
Dân "du mục"
www.itjsc.com.vn
gaugau nói:
các mod ở box này phần thì làm ăn quá, phần thì chết chìm trong việc kết thúc các hợp đồng, phần thì..... còn đâu thời gian mà làm cho cộng đồng nữa. Box này chắc tương lai lại chết thôi, chỉ còn trong âm hưởng của mấy bài của erpvn, yukos, phianhtuan, hai2hai,.. mà thôi.

sau này sẽ kể cho con cháu nghe 1 thời oanh oanh liệt liệt của box này.
Bác cứ đùa, chết sao được, chẳng qua ít bài viết thôi. vẫn chiến đấu "ác", hihi:friend:

P

PAT

PAT
10/12/04
287
3
18
56
Ho chi Minh city
tuanna_itsoft nói:
hai2hai nói gì thế, mình vào nhiều nhưng mà thấy toàn quảng cáo nhiều, chẳng thấy tranh luận gì cả, thành ra chán lắm, mình về thảo luận tại diễn đàn của mình , chuyên về ERP, bài nào viết vớ vẩn kill liền à, hôm nào gặp nhau tí đi hai2hai.
tuannan_itsoft tự tin quá nhỉ - Nhiều khi muốn tranh luận nhưng chẳng biết tranh luận gì - Không có lẽ cứ mãi cãi nhau thế nào là ERP , rồi thì thế nào là evaluation cost ? trong ERP tính thế nào. Nghĩ cũng khó

T

tuanna_itsoft

Sơ cấp
13/10/05
55
0
0
43
Dân "du mục"
www.itjsc.com.vn
hehe, giờ mới thấy bác PAT lên tiếng, đúng vậy em thấy dạo này ERP nội địa mình im hơi quá, chứ ko như ngày xưa. Thực chất của vấn đề ở đây ko phải thảo luận về định nghĩa ERP mà là thảo luận về nghiệp vụ thôi, chứ mấy cái định nghĩa đọc hòai, ai cũng biết là như vậy nhưng hiểu ra sao thì ko biết, công nhận đâm vô cái này mới thấy khó thật, nhưng mà là nghề và lòng ham mê nên cũng "máu". E triển khai vụ nhà máy này thấy ớn quá, hôm nào mấy anh em mình làm quả offline without ERP nhé!

P

PAT

PAT
10/12/04
287
3
18
56
Ho chi Minh city
tuanna_itsoft nói:
hehe, giờ mới thấy bác PAT lên tiếng, đúng vậy em thấy dạo này ERP nội địa mình im hơi quá, chứ ko như ngày xưa. Thực chất của vấn đề ở đây ko phải thảo luận về định nghĩa ERP mà là thảo luận về nghiệp vụ thôi, chứ mấy cái định nghĩa đọc hòai, ai cũng biết là như vậy nhưng hiểu ra sao thì ko biết, công nhận đâm vô cái này mới thấy khó thật, nhưng mà là nghề và lòng ham mê nên cũng "máu". E triển khai vụ nhà máy này thấy ớn quá, hôm nào mấy anh em mình làm quả offline without ERP nhé!
Okie tuanna_itsoft chắc chỉ có những tên xông vào thực tế mới hiểu cái bạn nói. Sắp tới mình ra Hà nội công tác sẽ call bạn nhé. Hy vọng chia xẻ chút ít kinh nghiệm với nhau để anh em mình giúp các bác khách hàng hiểu và đạt kết quả tốt. Trước đây mình cũng gặp cảnh như bạn thôi nhưng bây giờ đỡ hơn nhiều rồi nên cũng cảm thấy nhẹ nhàng hơn chút ít

Thực ra đúng là đi vào từng ngành công nghiệp hay ngành nghề nào đó đều có những đặc thù rất hay để phân tích và giải quyết. Nghệ thuật của nhà phát triển ERP là ở chỗ sao cho mình nhanh chóng giải quyết được các đặc thù này và add-in vào sản phẩm của mình kế thừa được nó như là một bổ sung tính năng của chương trình.

Hy vọng là sản phẩm của tuanna_itsoft đạt được đẳng cấp ấy

PAT

ziczac

ziczac

25/2/05
250
14
18
38
...
Dạo này ERP im lặng thay vào đó báo 8 phát triển khá mạnh mẽ, điểm đến đầu tiên của bác PAT khi vào WKT bao giờ cũng là báo 8 mặc dù ko viết bài

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Xem nhiều