Lỗi phông chữ trong HTKK 3.0

• Thread starter honganhneu
  • Ngày gửi
H

honganhneu

Sơ cấp
21/2/10
20
0
0
37
Thường Tín Hà Nội
Cả nhà giúp em với.
Trên tờ khai tháng 7 em down phần mềm về cài và kê khai bình thường.
Hôm vừa rồi máy em cài lại Win , em cài lại phần mềm và cài vietkey như cũ thì không thể đánh được các chữ : " ư, ơ" nó mà cứ ghi là " uw, ow "
các chữ khác đánh bình thường.
Mà lạ chỉ sai trên phần mềm còn trên ex và word em thử đều không có vấn đề gì.
Các anh chị gỡ giúp em với, em cài đi cài lại mấy lần vẫn thế.
Em cảm ơn cả nhà.

Khóa học Quản trị dòng tiền
trantri1311

trantri1311

Trung cấp
5/9/08
113
0
0
42
Hồ Chí Minh
www.bestdeal.vn
Cả nhà giúp em với.
Trên tờ khai tháng 7 em down phần mềm về cài và kê khai bình thường.
Hôm vừa rồi máy em cài lại Win , em cài lại phần mềm và cài vietkey như cũ thì không thể đánh được các chữ : " ư, ơ" nó mà cứ ghi là " uw, ow "
các chữ khác đánh bình thường.
Mà lạ chỉ sai trên phần mềm còn trên ex và word em thử đều không có vấn đề gì.
Các anh chị gỡ giúp em với, em cài đi cài lại mấy lần vẫn thế.
Em cảm ơn cả nhà.

Về phần mềm thì có rất nhiều lỗi vì ít nhất nó không thể OK hết cho các hệ điều hành, phần mềm thuế thì trên Windows XP Pro là OK nhất nên mình không bàn cãi làm gì, từ từ sẽ có bản cập nhật để sửa các lỗi thôi.

Nhưng mình nghĩ làm sao để kịp thời làm báo cáo và nộp là OK, phần phụ lục cứ đánh trên excel rồi import vào chương trình ( vì trên excel là OK ), còn phần tên, địa chỉ Doanh nghiệp hay tên người ký, mình nghĩ bạn đánh vào thấy lỗi, thay đổi định dạng font cũng vậy nên hơi bối rối thôi, cứ vào excel hay word sử dùng font Unicode đánh và copy vào, thế nào cũng thấy OK, lần sau đâu cần phải đánh lại mấy chỉ tiêu đó, vậy cứ tiếp tục thôi, chúc bạn thành công

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
314
83
Đà Lạt
Bạn thử SET lại Font hệ thống trong Windows 7 bằng cách vào Desktop/Personalize/Windows Color/Advanced Appearance Settíng... các tiêu đề đều là VK San Serif và sử dụng bộ gõ Vietkey nhé. Mình chạy HTKK 3.0 trên Windows XP SP3 và trên Windows 7 Ultimate đều bình thường, không bị lỗi Font sau khi làm như vậy.

B

beegold

Guest
5/2/10
2
0
0
46
Tp.HCM
Có anh chị nào chỉ giúp em:
Gõ tiếng Việt có dấu trong phần mềm kê khai thuế HTKK 3.0
Chân thành cảm ơn!

B

blacksea

Cao cấp
25/8/08
234
0
16
Ha noi
Các bạn vào phần help trên HTKK để đọc là sửa được đấy.
cài unikey- mở rộng-tick vào luôn sử dụng clipboard cho unicode.

K

kieuoanhxinhdep

Sơ cấp
19/11/09
9
0
0
36
Bình Định
hic, mong diễn đàn giúp mình với cả ngày loay hoay với cái HTKK 3.0.1
Mình đã cài HTKK 3.0.1 của cục thuế, mình bị lỗi font chữ mà sửa không được, ban đầu mình sử dụng Unikey 4.0.8 nhưng bị lỗi (đã vào phần mở rộng teck vào dòng clipboar rồi), tiếp theo mình tắt Unikey đi, mình xài vietkey 2007, đã vào sử dụng unico nhưng vẫn k được. Nếu cả nhà có ai thông thạo thì xin hướng dẫn giúp mình, khổ quá. Cảm ơn cả nhà nhiều.

D

ducminh14

Sơ cấp
3/4/07
13
1
3
37
TP HCM
Bạn vào file word đánh và copy vào phần mềm kê khai là được !

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA