Các khoản để ghi thu- ghi chi hàng quí

• Thread starter phuongtrinhv
  • Ngày gửi
P

phuongtrinhv

Sơ cấp
29/10/09
28
0
0
37
Đà Lạt
Các bạn cho mình hỏi. Hàng quí khi thực hiện công tác ghi thu - ghi chi, nhưng mình không rõ lắm là nó bào gồm những khoản nào. Mình mới tiếp nhận công tác kế toán HCSn này vào tháng 9/2011, nên rất cần sự tư vấn giúp đỡ của cộng đồng kế toán

Khóa học Quản trị dòng tiền
SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city
Ghi thu ghi chi phí lệ phí hay ghi thu ghi chi hàng viện trợ, biếu tặng
Hàng viện trợ biếu tặng khi tiếp nhận thì mời cơ quan chủ quản, Sở Tài chính xuống làm thủ tục ghi thu ghi chi
Phí lệ phí thường cuối năm sang đầu năm sau khi phê duyệt quyết toán mới làm thủ tục ghi thu ghi chi

P

phuongtrinhv

Sơ cấp
29/10/09
28
0
0
37
Đà Lạt
Ý mình hỏi là ghi thu - ghi chi lệ phí ah, và cách đối chiếu số liệu trên bàng quyết toàn hàng quí. Mình đang làm ở Trường mầm non

hoangxuanluong

hoangxuanluong

Tôi đi tìm tôi ...
4/1/08
262
6
0
khánh hòa
Ý mình hỏi là ghi thu - ghi chi lệ phí ah, và cách đối chiếu số liệu trên bàng quyết toàn hàng quí. Mình đang làm ở Trường mầm non

Như bạn SAA đã nói ở trên, Phí lệ phí thường cuối năm sang đầu năm sau khi phê duyệt quyết toán mới làm thủ tục ghi thu - ghi chi.
còn hàng tháng bạn làm tờ khai thu nộp phí lệ phí + báo cáo tình hình sử dụng biên lai gửi cơ quan thuế và kho bạc để trích nộp các khoản phí, lệ phí tương ứng.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA