Thời gian nộp báo cáo tài chính

• Thread starter happy sky
  • Ngày gửi
H

happy sky

Guest
15/9/05
47
0
0
ha noi
Các bạn ơi cho mình hỏi khi nào thì phải nộp báo cáo TC và phải nộp cho những cơ quan nào? Cảm ơn nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

Doan Thanh Thuy

Guest
15/2/06
22
0
0
40
TP Hai Duong
chào bạn!
a/Theo mình được biết thì thời hạn nộp báo cáo tài chính đối với DNTN là sau 30 ngày kể từ ngày kết thúc năm báo cáo và 60 ngày đối với Công ty TNHH.
b/ Báo cáo tài chính nộp tại cơ quan thuế, thống kê, nơi đăng ký kinh doanh.
Như vậy có đúng ko các bác ơi !drummer:

P

popkiller

Guest
8/12/04
19
0
1
46
HCMC
www.cis.vn
Doan Thanh Thuy nói:
chào bạn!
a/Theo mình được biết thì thời hạn nộp báo cáo tài chính đối với DNTN là sau 30 ngày kể từ ngày kết thúc năm báo cáo và 60 ngày đối với Công ty TNHH.
b/ Báo cáo tài chính nộp tại cơ quan thuế, thống kê, nơi đăng ký kinh doanh.
Như vậy có đúng ko các bác ơi !drummer:

Bạn Doan Thanh Thuy à : Đối với Cty TNHH, Cty CP... thì thời hạn nộp BCTC là 90 ngày kể từ ngày kết thúc năm tài chính, chứ không phải là 60 ngày đâu bạn nhé!

Sửa lần cuối:
P

phuongthanh_8384

Guest
Các bạn tiện đây cho mình hỏi, Cty mình là Cty TNHH thì:
- TK Thuế TNDN: hạn nộp là 25/1.
- TK Quyết toán Thuế TNDN, GTGT: hạn nộp là 60 ngày kể từ ngày kết thúc năm tài chính.
-BC Tài chính: hạn nộp là 90 ngày kể từ ngày kết thúc năm tài chính.
Như vậy có đúng không, và thiếu những gì nữa, bạn nào biết bảo giúp mình với. Vì CB thuế nơi mình không thông báo gì cả nên mình không biết được hạn nộp. Ở đây ai ở Quận Hải An( HP) thì lên tiếng nha.

H

hoahth80

Guest
22/11/05
49
0
0
44
Hải Phòng
phuongthanh_8384 nói:
Các bạn tiện đây cho mình hỏi, Cty mình là Cty TNHH thì:
- TK Thuế TNDN: hạn nộp là 25/1.
- TK Quyết toán Thuế TNDN, GTGT: hạn nộp là 60 ngày kể từ ngày kết thúc năm tài chính.
-BC Tài chính: hạn nộp là 90 ngày kể từ ngày kết thúc năm tài chính.
Như vậy có đúng không, và thiếu những gì nữa, bạn nào biết bảo giúp mình với. Vì CB thuế nơi mình không thông báo gì cả nên mình không biết được hạn nộp. Ở đây ai ở Quận Hải An( HP) thì lên tiếng nha.
To phuongthanh_8384 : thông tin như bạn biết là đúng đấy...
Về việc thiếu thông tin như thế không ổn chút nào đâu,bạn nên chủ động hỏi cán bộ quản lý chứ chờ lúc họ báo thì không kịp thì chít,đề phòng bị phạt do không nộp đúng thời hạn quy định.

I

IMK

One more mile to Jericho
5/8/05
256
1
18
44
TPHCM
phuongthanh_8384 nói:

_ Quyết toán thuế GTGT và thuế TNDN bây giờ thời hạn là 90 ngày rồi bạn ơi, nộp chung với BCTC đấy. Chỉ có quyết toán thuế TNCN là 60 ngày thôi.

_ Bạn nên chủ động liên lạc với cơ quan thuế để biết chính xác, mỗi nơi mỗi khác bạn à.

_ Thân.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Cho tớ xin văn bản quy định mới nhất về điều này.

IMK nói:
_ Quyết toán thuế GTGT bây giờ thời hạn là 90 ngày rồi bạn ơi

M

Ma Quoc Minh

Guest
28/7/06
5
0
0
Quận 6
Theo mình biết thì hiện nay không cần quyết toán thuế GTGT nữa, cuối năm nếu cần điều chỉnh chỉ cần nộp tờ khai điều chỉnh thuế GTGT thôi, còn nếu không điều chỉnh thì khỏi nộp gì hết. Hình như quy định tại thông tư 127 năm 2005.

H

hihitaday

Guest
3/12/04
2
0
0
39
ha noi
theo tôi thi BCTC phải nộp là 90 ngày

H

hue35kg2007

Guest
30/4/07
14
0
0
mỹ đình
Theo mình biết thì hiện nay không cần quyết toán thuế GTGT nữa, cuối năm nếu cần điều chỉnh chỉ cần nộp tờ khai điều chỉnh thuế GTGT thôi, còn nếu không điều chỉnh thì khỏi nộp gì hết. Hình như quy định tại thông tư 127 năm 2005.
co phai nop bang quyet to¸n tinh hinh su dung HD ma

D

daoconsetre

Sơ cấp
12/4/06
38
0
6
GO VAP -TP HCM
Các bạn yên tâm, đã có Luật quản lý Thuế áp dụng từ 01/07/2007,mọi vấn đề về thủ tục hành chính Thuế sẽ được thống nhất và áp dụng triệt để.Hy vọng sẽ không còn những vấn đề đau đầu như vậy trong tương lai.

V

Vu T Thanh Men

Guest
21/12/06
65
0
0
37
HCM-TB
Mình cũng hy vọng như vậy, mình mới đi làm cuối năm 2006 nên mấy mẫu biểu nộp đầu năm mới mình hoàn toàn không biết may mà gần hết hạn rồi mới có người chỉ, lúc đó mình lo đến độ về nhà mình chẳng muốn ăn gì cả, đó là bài học nhớ đời trong nghiệp ktoán sau này, và chắc chắn một điều rằng sai lầm đó sẽ không bao giờ xảy ra lần thứ 2 các bạn ạ.

P

Phuoc Nhan

Sơ cấp
24/4/08
20
0
1
Vinh Long
Nộp báp cáo tài chính và quyết toán thuế TNDN

Mình thấy theo quyết định 48 thì thời hạn nộp BCTC của doanh nghiệp tư nhân là sau 30 ngày kể từ ngày kết thúc năm tài chính. Còn theo luật quản lý thuế thì thời gian nộp hồ sơ quyết toán thuế là 90 ngày kể từ ngày kết thúc năm tài chính (mà trong quyết toán thuế có BCTC) vậy DNTN không cần nộp BCTC sau 30 ngày mà đợi đến lúc nộp quyết toán thuế có được không? Nhờ các anh, chị cho ý kiến! Và thực tế tại các cơ quan quản lý thuế nơi đơn vị bạn trực thuộc hướng dẫn thế nào?

thanhthao1605

thanhthao1605

Trung cấp
23/12/08
146
0
16
38
Quảng Nam
Mình thấy theo quyết định 48 thì thời hạn nộp BCTC của doanh nghiệp tư nhân là sau 30 ngày kể từ ngày kết thúc năm tài chính. Còn theo luật quản lý thuế thì thời gian nộp hồ sơ quyết toán thuế là 90 ngày kể từ ngày kết thúc năm tài chính (mà trong quyết toán thuế có BCTC) vậy DNTN không cần nộp BCTC sau 30 ngày mà đợi đến lúc nộp quyết toán thuế có được không? Nhờ các anh, chị cho ý kiến! Và thực tế tại các cơ quan quản lý thuế nơi đơn vị bạn trực thuộc hướng dẫn thế nào?
Tất cả các doanh nghiệp đều nộp BCTC và quyết toán thuế TNDN trong thời gian 90 ngày khi kết thúc năm tài chính nhé bạn. Không có quyết định nào khác cả.
Thân!

C

coccu

Guest
15/2/09
24
0
0
hanoi
Quyết định 48/2006/QĐ-BTC ngày 14/09/2006 của BTC ban hành CĐ kế toán vừa và nhỏ có ghi :
b. Đối với các công ty TNHH, công ty cổ phần và các hợp tác xã thời hạn gửi báo cáo tài chính năm chậm nhất là 90 ngày kể từ ngày kết thúc năm tài chính.
c. Đối với doanh nghiệp tư nhân và công ty hợp danh, thời hạn gửi báo cáo tài chính năm chậm nhất là 30 ngày kể từ ngày kết thúc năm tài chính.”

Quyết định 15 /2006/QĐ-BTC ngày 20/03/2006 quy định thời gian nộp BCTC :
-Với DNNN :
+BCTC quý chậm nhất là 20 ngày, kể từ ngày kết thúc kỳ kế toán quý; đối với Tổng công ty nhà nước chậm nhất là 45 ngày;Đơn vị kế toán trực thuộc Tổng công ty nhà nước nộp báo cáo tài chính quý cho Tổng công ty theo thời hạn do Tổng công ty quy định.
+BCTC năm:chậm nhất là 30 ngày, kể từ ngày kết thúc kỳ kế toán năm; đối với Tổng công ty nhà nước chậm nhất là 90 ngày;Đơn vị kế toán trực thuộc Tổng công ty nhà nước nộp báo cáo tài chính năm cho Tổng công ty theo thời hạn do Tổng công ty quy định.

-Với DN khác :doanh nghiệp tư nhân và công ty hợp danh phải nộp báo cáo tài chính năm chậm nhất là 30 ngày, kể từ ngày kết thúc kỳ kế toán năm; đối với các đơn vị kế toán khác, thời hạn nộp báo cáo tài chính năm chậm nhất là 90 ngày;
Vậy DN mà bạn làm KT là DN loại nào?

H

HUONGLA

Sơ cấp
21/8/09
3
0
0
37
Viet Nam
chào các bạn.
Mình có vấn để muốn nhờ các bạn giúp:
công ty mình làm về kế toán các công trình xây dựng cơ bản. Mình thấy có lúc thì anh kế toán công ty mình hạch toán vào TK 241, có lúc anh ấy lại hạch toán vào 154. Mình không hiểu khi nào hạch toán vào 241, khi nào hạch toán vào 154?

LELAN ANH

LELAN ANH

Trung cấp
27/7/09
109
1
0
42
Hà Nội
chào các bạn.
Mình có vấn để muốn nhờ các bạn giúp:
công ty mình làm về kế toán các công trình xây dựng cơ bản. Mình thấy có lúc thì anh kế toán công ty mình hạch toán vào TK 241, có lúc anh ấy lại hạch toán vào 154. Mình không hiểu khi nào hạch toán vào 241, khi nào hạch toán vào 154?

Bạn phải hiểu bản chất của hai tài khoản 241 và 154.
TK 241: Chi phí xây dựng cơ bản dở dang
TK 154: Chi phí sản xuất kinh doanh dở dang.
TK 241 dành cho các đơn vị có phát sinh chi phí xây dựng cơ bản (vd: làm nhà văn phòng, mua sắm tài sản cố định), Mục đích cuối cùng là kết chuyển các chi phí phát sinh trên TK 241 vào làm tài sản của doanh nghiệp.
TK 154 dùng để kết chuyển các chi phí sản xuất dùng để tính giá thành sản phẩm xuất bán của doanh nghiêp.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA