Bản mô tả công việc của nhân viên kế toán thống kê

• Thread starter Hoài Thương
  • Ngày gửi
H

Hoài Thương

Guest
Em không biết cho cái bài viết này vào mục nào cho hợp lý, thế nên em cứ tạm để nó ở đây, nếu em để sai chỗ, các bác chuyển đi đâu nhớ để lại lời nhắn cho em biết với.
Em muốn có 1 bản mô tả công việc cụ thể của 1 nhân viên kế toán thống kê, bác nào có mẫu cho em xin 1 bản, nhất là ở những công ty chuyên về sản xuất gạch ceramic, hoặc gạch kính...(gạch kính thì hình như cty em là duy nhất ở VN tại thời điểm này rồi).
Em cảm ơn nhiều nhiều ạ.
Em cần lắm lắm ạ.
Các bác, các chú, các anh, các chị, các em...cố gắng kiếm giúp Hoài Thương với ạ.

Không ai giúp em, hixxxx!!!!!!!!!!!!????????????????????
Em tự viết tạm xem thế nào, các bác bổ sung sau vậy.

I - Thông tin chung
1. Vị trí: Thống kê
2. Bộ phận: Kế toán
3. Quản lý trực tiếp: Trưởng phòng kế toán - Kế toán trưởng
4. Thời gian làm việc: Theo sản xuất
II - Mục đích công việc
- Thực hiện & quản lý công tác thống kê sản xuất của toàn công ty theo sự chỉ đạo của Trưởng phòng kế toán - Kế toán trưởng.
III - Nhiệm vụ cụ thể
1. Thực hiện thống kê sản xuất theo ca
- Tiến hành theo dõi tình hình sản xuất theo từng công đoạn, mỗi công đoạn đều phải có số liệu thống kê thực tế bằng các phương pháp cân, đo, đong, đếm; độc lập với sổ sách của Trưởng ca sản xuất, sau đó mới tiến hành đối chiếu số liệu, tính ngay % hao hụt tại thời điểm thống kê.
- Tiến hành lập biên bản sự việc ngay với Trưởng ca và người làm chứng nếu % hao hụt vượt quá mức cho phép.
- Kết hợp với Trưởng ca để đôn đốc công nhân làm việc, không để tình trạng lãng công xảy ra.
- 8h30 sáng ngày hôm sau phải có báo cáo thống kê của ca 1, 9h30 phải có báo cáo của ca 2 ngày hôm trước gửi cho Trưởng phòng qua mail.
2. Theo dõi, đôn đốc tiến độ sản xuất và giao hàng
3.Thực hiện các công việc khác theo sự chỉ đạo của Trưởng phòng
IV - Tiêu chuẩn
Tốt nghiệp Trung cấp kế toán trở lên, nhanh nhẹn, nhiệt tình, khoẻ mạnh. Có kinh nghiệm làm việc ở vị trí tương đương

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

Hoài Thương

Guest
Không ai bổ sung giúp mình vậy à? Thế này hình như vẫn chưa đầy đủ lắm.

hoalantieu2030

hoalantieu2030

Money can't buy happiness
26/8/09
283
1
18
Nơi không có biển
Tớ chưa nghe thấy vị trí nhân viên kế toán thống kê bao giờ, cty tớ cũng SX và nhân viên thống kê thì thuộc phòng kế hoạch sản xuất cơ, đọc bản mô tả của bạn cũng ko thấy giống 1 nhân viên kế toán.
Hihi, ko có ai repply tớ vít vài dòng cho bạn lấy hên.

H

Hoài Thương

Guest
Tớ chưa nghe thấy vị trí nhân viên kế toán thống kê bao giờ, cty tớ cũng SX và nhân viên thống kê thì thuộc phòng kế hoạch sản xuất cơ, đọc bản mô tả của bạn cũng ko thấy giống 1 nhân viên kế toán.
Hihi, ko có ai repply tớ vít vài dòng cho bạn lấy hên.
Uh, công ty mình tuyển kế toán thống kê, thuộc quản lý của phòng kế toán, mục đích là để tập hợp chi phí chính xác nhất để tính giá thành sản phẩm. Khi đi học kế toán bạn có được học môn Nguyên lý thống kê ko? Lý thuyết thống kê? Chẳng nhẽ lại không?

hoalantieu2030

hoalantieu2030

Money can't buy happiness
26/8/09
283
1
18
Nơi không có biển
Tớ ko đc học thật đấy, có lạ ko nhỉ?

H

Hoài Thương

Guest
Tớ ko đc học thật đấy, có lạ ko nhỉ?

Hơi lạ, à, hay là học đại học không học môn đó nhỉ, hì hì, vì mình học trung cấp mà, mình học môn Nguyên lý thống kê: 2 trình. Môn Lý thuyết thống kê học năm đầu tiên: 3 trình. (1 trình = 15 tiết - Nhưng quên hết rồi). Chắc học đại học thì khác.

A

Aries_qn

Sơ cấp
21/12/16
3
0
1
30
Chị @Hoài Thương, có công ty tuyển kế toán thông kê. công ty về may mặc. Nhưng em không biết công việc cụ thể, chị có thể mô tả giúp em không. và khi phỏng vấn em cần chuẩn bị kiến thức về những gì. Chị giúp em với.
Em cảm ơn!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA