Cách hạch toán khi nộp khôi phục dự toán bằng tiền mặt

• Thread starter nhoquehienhoa
  • Ngày gửi
N

nhoquehienhoa

Guest
27/9/11
3
0
0
Hà Giang
Xin chào các anh/chị
Em mới làm kế toán HCSN nên còn nhiều bỡ ngỡ mong các anh/chị giúp em với. Em rút tiền cho CB đi công tác nước ngoài (mục 6800) nhưng rút thừa tiền, như vậy em phải làm thủ tục nộp khôi phục dự toán có đúng ko ah? Em chi tiền mặt để đi nộp thì cách hạch toán thế nào? Và em muốn xin mẫu giấy nộp khôi phục dự toán anh/chị nào có thì cho em xin với. Email của em là huyvyng@yahoo.com.vn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

huytuan1510

Sơ cấp
9/11/11
5
0
0
TPHCM
Mình cũng bị trường hợp như bạn. Mình được yêu cầu hạch toán Nợ 4612. Còn mẫu nộp khôi phục dự toán thì ở KBNN của mình họ lại không cần mẫu. Bạn đem tiền nộp cho KB, họ cho bạn tờ giấy thu tiền, bạn mang về làm thủ tục ra phiếu chi số tiền đó. Nếu bên KBNN của bạn vẫn đòi phải có mẫu giấy, thì mình sẽ mail biểu mẫu cho bạn.

C

chiaxa1325

Lang thang!
10/11/08
543
48
28
Chốn thiên đường
Lần sau tạm ứng làm việc gì bạn cứ rút vào mục 7799, nếu thừa bạn cứ để đó có việc chi tiếp. Còn khi rút tạm ứng bạn đã hạch toán Nợ 1111/Có 461 rồi khi nộp khôi phục bạn hạch toán ngược lại là đúng. Thủ tục thì phiếu chi tiền, giấy nộp khôi phục dự toán (mang tiền và giấy này ra kb).

N

nhoquehienhoa

Guest
27/9/11
3
0
0
Hà Giang
Cảm ơn các anh/chị nhiều. Hôm rổi em có hỏi KB thì họ cho em mẫu giấy nộp trả KP mà ko phải mẫu giấy nộp khôi phục DT, e có thắc mắc thì họ nói đây là nộp trả Kp chứ ko phải nộp khôi phục DT. Nếu như vậy thì theo các anh/chị thì nộp trả hay nộp khôi phục thì đúng ạh?

Q

quach tinh

Sơ cấp
29/7/10
30
1
8
binh lieu quang ninh
nộp trả kinh phí là đúng . hạch toán ngược lại so với hạch toán rút tiền : N461.../c661..., thêm một bút toán khôi phục dự toán nữa : c0081 xxxxx hoặc n0081 -xxxxx thế thì báo cáo đối chiếu KB của ban mới đúng.

strickfolk30

strickfolk30

Sơ cấp
21/1/11
14
1
0
HaNoi
Nếu bạn rút theo hình thức tạm ứng thì đây là Nộp khôi phục kinh phí, còn nếu rút thực chi: Nơ 111 - Có 461 thì là nộp khôi phục dự toán (do kho bạc của bạn hạch toán nữa).
Tôi cũng bị trường hợp tương tự, và hạch toán như thế này: Nợ 6612 - Có 111 (số thực chi công tác phí); Nợ 4612 - Có 111 (Số thừa nộp trả); Ghi Có 008 (số tiền âm (-) nộp trả)KẾ TOÁN HCSN - Laptop

N

nhoquehienhoa

Guest
27/9/11
3
0
0
Hà Giang
Ðề: Cách hạch toán khi nộp khôi phục dự toán bằng tiền mặt

Em rút thực chi nhưng KB chỗ em hạch toán nộp trả KP. Rất cảm ơn các anh/chị đã có những ý kiến quý báu giúp em.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA