Các báo cáo phải nộp hàng tháng, Quý, Năm?

• Thread starter bongnguyen
  • Ngày gửi
B

bongnguyen

Guest
29/1/10
32
0
0
ha noi
--------------------

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
sinhvien1986

sinhvien1986

Chuyên viên Web
22/6/09
942
11
0
38
Đà Nẵng
Cho em hỏi ạ 2 vấn đề sau đây ạ:
1. Theo quy định của ngành thuế thì tính đến tháng 9 năm 2011, một công ty phải nộp những loại bảo cáo nào ? và ngày nào? Báo cáo nào theo Tháng, BC nào theo Quý và BC nào theo năm ạ?

2. Công ty em mới có quyết định chính thức hoạt động ngày 10/08/2011 và co đến hết hôm nay (30/09/2011) chưa có bất kỳ một phát sinh nào. Nói đúng hơn là chưa đi vào hoạt động. Vậy em vẫn làm báo cáo như thưuuờng, nhưng không ghi bất cú cái gì trên HTKK mà cứ thế in trắng ra nộp cho Cơ quan thuế có được không ạ?

PS: Cho đến hôm nay em chưa nộp báo cáo gì cho cơ quan thuế .Em có đến hỏi tại cơ quân thuế. họ bảo theo quy định thì các loại báo cáo hiện tại ít nhất đều nộp theo quý, Như vậy có đúng không ạ?

Em mong nhận được sự trợ giúp ạ

Không biết bạn đã tìm hiểu kỹ về vấn đề này chưa ?

Nếu chưa thì bạn nên đọc Thông tư 28 /2011/TT-BTC ngày 28/2/2011 đồng thời Thông tư 153 về quy định Báo cáo Hoá đơn để biết rõ về vấn đề này.

Hãy tìm đọc rồi mới nên hỏi tiếp nhé.

T

traucondangyeu

Trung cấp
8/10/09
54
1
6
Miền Sông Nước
Cho em hỏi ạ 2 vấn đề sau đây ạ:
1. Theo quy định của ngành thuế thì tính đến tháng 9 năm 2011, một công ty phải nộp những loại bảo cáo nào ? và ngày nào? Báo cáo nào theo Tháng, BC nào theo Quý và BC nào theo năm ạ?

2. Công ty em mới có quyết định chính thức hoạt động ngày 10/08/2011 và co đến hết hôm nay (30/09/2011) chưa có bất kỳ một phát sinh nào. Nói đúng hơn là chưa đi vào hoạt động. Vậy em vẫn làm báo cáo như thưuuờng, nhưng không ghi bất cú cái gì trên HTKK mà cứ thế in trắng ra nộp cho Cơ quan thuế có được không ạ?

PS: Cho đến hôm nay em chưa nộp báo cáo gì cho cơ quan thuế .Em có đến hỏi tại cơ quân thuế. họ bảo theo quy định thì các loại báo cáo hiện tại ít nhất đều nộp theo quý, Như vậy có đúng không ạ?

Em mong nhận được sự trợ giúp ạ
Bạn mới đi làm kế toán phải không?
Từ khi hoạt động dù không có phát sinh hay có phát sinh bạn vẫn phải nộp báo cáo theo quy định.Tới thời điểm này bạn làm bổ sung báo cáo thuế tháng 08 và chuẩn bị báo cáo tháng 09.
Thân

B

bongnguyen

Guest
29/1/10
32
0
0
ha noi
--------------------

Sửa lần cuối:
T

traucondangyeu

Trung cấp
8/10/09
54
1
6
Miền Sông Nước
vâng. em mới làm kế toán. Như vậy em có phải làm giải trình bó sung không ạ? Cho em hỏi nữa là theo quý em có phải nộp thuế TNDN tạm tính? Thuế TNCN hay các báo cáo theo quy định không ạ?. Công ty em cũng chưa in hóa đơn GTGT vậy em có phải nộp báo cáo Tình hình sử dụng hóa đơn không ạ/
Vẫn làm báo cáo quý binh thường.Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn giờ nộp theo quý, cty bạn đặt in hay tự in hóa đơn, bạn làm thủ tục về hóa đơn với cơ quan thuế.

K

kukumalu20989

Guest
29/5/11
15
0
0
34
Hà Nội
vâng. em mới làm kế toán. Như vậy em có phải làm giải trình bó sung không ạ? Cho em hỏi nữa là theo quý em có phải nộp thuế TNDN tạm tính? Thuế TNCN hay các báo cáo theo quy định không ạ?. Công ty em cũng chưa in hóa đơn GTGT vậy em có phải nộp báo cáo Tình hình sử dụng hóa đơn không ạ/
Công ty bạn thành lập từ ngày 10/8. Vậy đến nay bạn đã phải nộp tờ khai thuế GTGT tháng 8 rồi (mặc dù chưa phát sinh gì). Trong HTKK bạn chỉ cần tích vào ô 21 (Không phát sinh hoạt động mua bán trong kỳ). Còn chưa nộp bạn sẽ bị phạt. Còn bây h bạn chuẩn bị làm tờ khai thuế GTGT tháng 9 là vừa, và tờ khai tạm tính thuế TNDN và TNCN (nếu có). Công ty bạn chưa in hóa đơn thì ko cần phải nộp báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn. Công bạn giống công ty mình quá, công ty mình cũng mới thành lập và hiện tại cũng chưa in hóa đơn. hihii

B

bongnguyen

Guest
29/1/10
32
0
0
ha noi
--------------------

Sửa lần cuối:
K

kukumalu20989

Guest
29/5/11
15
0
0
34
Hà Nội
Nếu không phát sinh gì em có phải nộp tờ khai tạm tính thuế TNDN và TNCN quý 3 không ạ?

Không phát sinh gì bạn cũng vẫn phải nộp nhé. Có mục tích vào là ko phát sinh đó.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA