Muốn tra cứu thông tin về người nộp thuế thì làm sao?

• Thread starter baochau2510
  • Ngày gửi
B

baochau2510

Sơ cấp
30/8/11
24
2
0
Ha Noi
Mình đã vào trang web của Tổng cục thuế để tra cứu thông tin về người nộp thuế nhưng dạo này trang web của Tổng cục có vấn đề hay sao đó mà vào hay bị lỗi lắm nên không tra được. Bạn nào có cách gì không giúp mình với, mình đang cần để làm quyết toán quý 3.Thanks thanks các bạn nhiều nha!

Khóa học Quản trị dòng tiền
lechidung

lechidung

Trung cấp
12/2/09
91
4
8
Gia Lâm - Hà Nội
Mình đã vào trang web của Tổng cục thuế để tra cứu thông tin về người nộp thuế nhưng dạo này trang web của Tổng cục có vấn đề hay sao đó mà vào hay bị lỗi lắm nên không tra được. Bạn nào có cách gì không giúp mình với, mình đang cần để làm quyết toán quý 3.Thanks thanks các bạn nhiều nha!

Mình cũng chỉ vào trang của TCT nhưng vẫn thấy bình thường mà Chỉ có trnag này tra cứu là hay nhất thôi. vào lần 1 không đc thì vào lần 2 là đc mình hay làm như thế!!
Trân trọng!

myyen9999

myyen9999

Tình ơi xin ngủ yên!
30/3/10
203
3
18
TP Quy Nhơn
ko biết các tỉnh thành phố khác thế nào chứ ở TP.HCM thì ngoài cách cô trang web của Thuế, bạn còn có thể vô trang web của Sở kế hoạch đầu tư Tp.HCM (search google) cũng được, chọn tiếng việt, xong rồi rê chuột xuống phía dưới mục "Hướng dẫn đăng ký và hoạt động doanh nghiệp", có mục con là "Tìm kiếm thông tin chi tiết doanh nghiệp", kích vô và chọn mục "Doanh nghiệp trong nước", xong rồi điền vô tên công ty là sẽ ra thông tin của công ty đó thôi.

Q

quocphuoc88

Sơ cấp
13/10/09
14
0
1
HỒ CHÍ MINH
ko biết các tỉnh thành phố khác thế nào chứ ở TP.HCM thì ngoài cách cô trang web của Thuế, bạn còn có thể vô trang web của Sở kế hoạch đầu tư Tp.HCM (search google) cũng được, chọn tiếng việt, xong rồi rê chuột xuống phía dưới mục "Hướng dẫn đăng ký và hoạt động doanh nghiệp", có mục con là "Tìm kiếm thông tin chi tiết doanh nghiệp", kích vô và chọn mục "Doanh nghiệp trong nước", xong rồi điền vô tên công ty là sẽ ra thông tin của công ty đó thôi.

Cách trên chỉ tìm thông tin những Công Ty thành lập trước ngày 15/10/2010 mà thôi. Còn sau ngày đó thì phải lên Tổng Cục Thuế thôi , nhưng bữa jo TCT đang có vấn đề

B

baochau2510

Sơ cấp
30/8/11
24
2
0
Ha Noi
Cảm ơn các bạn nhiều nha. Mình sẽ thử theo cách mà các bạn gợi ý.

X

xamnhap

Guest
3/11/11
2
0
0
Tuyên Quan
bạn nên vào trang TCT ngoài giờ hành chính bạn nhé, nhất là CN zô vù vù

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA