Nộp Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn (BC26/AC) quý 1, 2/2011 trên iHTKK

• Thread starter phantuannam
  • Ngày gửi
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Việc tạo lập BC26/AC cho quý 1 bằng HTKK 3.0.1 đã được trình bày tại topic này, để gửi báo cáo Tình hình sử dụng hóa đơn Quý 1 + 2/2011 trên iHTKK các bạn cần lưu ý :

Gửi báo cáo bị thông báo như sau:

Nguyên nhân : Bạn chưa đăng ký tờ khai BC26/AC bắt đầu từ Quý 1 tại mục đăng ký tờ khai ;

Do đó để thực hiện việc kê khai này bạn cần đăng ký bổ sung tờ khai BC26/AC - Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn bắt đầu từ Quý 1 / 2011 là được!!!

Chú ý :
-
Việc kê khai bổ sung Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn (BC26/AC) quý 1, quý 2 được áp dụng tại khu vực Tp. HCM theo Công văn số 7156/CT-AC ngày 26/08/2011

- Việc thay đổi kỳ kê khai sẽ phải nhờ đến Cơ quan thuế quản lý thay đổi giúp; sau này DN mới được cấp quyền tự thay đổi - Danh mục cơ quan thuế hỗ trợ

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
willow

willow

Trung cấp
4/3/08
176
0
16
Chân trời rộng mở
Cho em hỏi mới ạ, báo cáo tình hình sử dụng HĐ quý 3 này em vẫn tiếp tục làm online, và gửi luôn, ko làm trên HTKK 3.0.1 có được ko ạ?

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Cho em hỏi mới ạ, báo cáo tình hình sử dụng HĐ quý 3 này em vẫn tiếp tục làm online, và gửi luôn, ko làm trên HTKK 3.0.1 có được ko ạ?
Hiện nay 2 cái này mình chọn 1 trong 2, bạn thích cái nào làm cái đó... Việc hạn chế của kê khai trực tiếp trên mạng là nếu khai lâu có thể bị "time out" ~ việc kê khai không được ghi nhận, phải kê khai lại từ đầu!!!

H

hapham79

Sơ cấp
30/3/09
14
0
0
hai phong
Việc tạo lập BC26/AC cho quý 1 bằng HTKK 3.0.1 đã được trình bày tại topic này, để gửi báo cáo Tình hình sử dụng hóa đơn Quý 1 + 2/2011 trên iHTKK các bạn cần lưu ý :

Gửi báo cáo bị thông báo như sau:

Nguyên nhân : Bạn chưa đăng ký tờ khai BC26/AC bắt đầu từ Quý 1 tại mục đăng ký tờ khai ;

Do đó để thực hiện việc kê khai này bạn cần đăng ký bổ sung tờ khai BC26/AC - Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn bắt đầu từ Quý 1 / 2011 là được!!!

Chú ý :
-
[B]Việc kê khai bổ sung Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn (BC26/AC) quý 1, quý 2 được áp dụng tại khu vực Tp. HCM theo Công văn số 7156/CT-AC ngày 26/08/2011
[/B]
- Việc thay đổi kỳ kê khai sẽ phải nhờ đến Cơ quan thuế quản lý thay đổi giúp; sau này DN mới được cấp quyền tự thay đổi - Danh mục cơ quan thuế hỗ trợ
Anh oi, anh cho e hoi la vay thi o HP co duoc dang ky bo sung BCTHSD HD hay khong?

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Còn tờ khai của em thì lại ko gởi được ký xong bấm xác nhận nó lên giao diện "đang upload tờ khai" nó chạy tới 100% rồi đứng luôn mà ngày nào cũng vậy hết,không gởi được bực cả mình,anh(chị)nào biết lỗi đó là gì chỉ giúp em.Thanks.

H

hapham79

Sơ cấp
30/3/09
14
0
0
hai phong
Còn tờ khai của em thì lại ko gởi được ký xong bấm xác nhận nó lên giao diện "đang upload tờ khai" nó chạy tới 100% rồi đứng luôn mà ngày nào cũng vậy hết,không gởi được bực cả mình,anh(chị)nào biết lỗi đó là gì chỉ giúp em.Thanks.
Chi oi, cai nay do mang qua tai day, tong cuc thue da co thong bao nhu sau:
Tổng cục Thuế xin thông báo V/v quá tải hệ thống iHTKK

Tổng cục Thuế xin thông báo V/v quá tải hệ thống iHTKK như sau:

Do các doanh nghiệp tập trung nộp tờ khai vào các ngày 19, 20 nên hệ thống iHTKK đang bị quá tải.

Theo Điều 9 thông tư 180/2010/TT-BTC ngày 10/11/2010 của Bộ Tài chính quy định: trường hợp do lỗi của cổng thông tin điện tử của cơ quan thuế thì người nộp thuế không bị phạt chậm nộp hồ sơ khai thuế nếu người nộp thuế nộp hồ sơ khai thuế trong thời hạn 3 ngày làm việc kể từ ngày hết hạn nộp hồ sơ khai thuế.

Do đó các doanh nghiệp có thể gửi tờ khai vào các ngày từ 21 đến 25/10/2011 mà không bị phạt nộp chậm.
Chi doi buoi chieu toi, hoac sang som den cty nop thi se duoc thoi, hom no e cung phai lam nhu vay day.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Anh oi, anh cho e hoi la vay thi o HP co duoc dang ky bo sung BCTHSD HD hay khong?

Bạn gọi lên Cục thuế hoặc Chi cục thuế ở Hải Phòng nơi cty bạn đặt trụ sở để hỏi nhé!

@quytda : iHTKK đang chập chờn, sáng nay mình thấy ổn rồi mà... bạn cố gắng thử lại nhé

Sửa lần cuối:
K

kimcuchd

Guest
8/10/09
17
0
1
36
Thái Bình
ui, mình nộp lại báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn nhưng mạng báo là hồ sơ chưa đến kỳ nộp qua mạng. Mình không biết làm cách nào cả nên hỏi anh cán bộ quản lý thuế của cty mình, anh ấy bảo đã nộp rồi thì k phải nộp lại đâu. Mình giải thích là mình đọc được 1 cái công văn bảo là phải nộp lại mà. Nhưng anh kia cứ khẳng định là k phải nộp lại. Giờ quá hạn rồi, mình phải làm sao đây. Không biết có bị phạt k nhỉ?

Anh Nam học ở HUI à?
Anh học khóa nào thế?

Sửa lần cuối:
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
ui, mình nộp lại báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn nhưng mạng báo là hồ sơ chưa đến kỳ nộp qua mạng. Mình không biết làm cách nào cả nên hỏi anh cán bộ quản lý thuế của cty mình, anh ấy bảo đã nộp rồi thì k phải nộp lại đâu. Mình giải thích là mình đọc được 1 cái công văn bảo là phải nộp lại mà. Nhưng anh kia cứ khẳng định là k phải nộp lại. Giờ quá hạn rồi, mình phải làm sao đây. Không biết có bị phạt k nhỉ?

Anh Nam học ở HUI à?
Anh học khóa nào thế?
Văn bản này áp dụng cho Khu vực Tp. HCM; các tỉnh thành khác thì mình không rõ lắm!

Mình học ở HUI (HCM) niên khóa Cao đẳng 1999 - 2002 & Liên thông 2011 - 2013

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA