Doanh thu, chi phí phát sinh trong kỳ

• Thread starter jielun07
  • Ngày gửi
J

jielun07

Sơ cấp
31/1/09
40
0
6
Hà Nội - Việt Nam
Cho minh hỏi khi làm tờ khai thuế thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính, thì chỉ tiêu doanh thu phát sinh trong kỳ là bao gồm các tài khoản đầu 5 và 7 ( cụ thể theo quyết định 48 thì bao gồm 511, 515, 521,711); chỉ tiêu chi phí phát sinh trong kỳ gồm tài khoản đầu 6 và 8 ( cụ thể là 6421,6422,632,635,811) đúng ko?

Tờ khai thuế TNDN quý II làm sai ( không đáng kể nhưng vẫn là sai) có cần phải làm tờ khai bổ sung không ( đọc 1 số bài thì mình thấy người bảo nên làm người thì bảo không cần vì đây chỉ là tạm tính)

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyen Khoai

Cao cấp
5/5/10
451
25
28
Hà Nội
Cho minh hỏi khi làm tờ khai thuế thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính, thì chỉ tiêu doanh thu phát sinh trong kỳ là bao gồm các tài khoản đầu 5 và 7 ( cụ thể theo quyết định 48 thì bao gồm 511, 515, 521,711); chỉ tiêu chi phí phát sinh trong kỳ gồm tài khoản đầu 6 và 8 ( cụ thể là 6421,6422,632,635,811) đúng ko?

Tờ khai thuế TNDN quý II làm sai ( không đáng kể nhưng vẫn là sai) có cần phải làm tờ khai bổ sung không ( đọc 1 số bài thì mình thấy người bảo nên làm người thì bảo không cần vì đây chỉ là tạm tính)

bẠN THÂN MẾN
bẠN vừa hỏi, lại vừa trả lời như vậy là rất giỏi - đáng bậc sư phụ rồi còn gì

D

duyenga

Sơ cấp
10/4/11
43
1
0
nam dinh
Không cần đâu.Vì đây chỉ là tạm tính thui.Quan trọng là lúc quyết toán phải đúng

J

jielun07

Sơ cấp
31/1/09
40
0
6
Hà Nội - Việt Nam
bẠN THÂN MẾN
bẠN vừa hỏi, lại vừa trả lời như vậy là rất giỏi - đáng bậc sư phụ rồi còn gì

Mình không hiểu ý bạn.
Mình mới đi làm có nhiều cái mình không biết, cũng có nhiều cái biết nhưng không dám chắc chắn là đúng nên mình mới lên diễn đàn để hỏi, nhờ mọi người xác nhận lại. Không dám tự nhận là bậc sư phụ gì đâu :(

M

meoutiu

Trung cấp
2/9/11
68
0
0
35
family
Các bác cho e hỏi.e có xem hướng dẫn khai thuế TNDN trong đấy có 1 ví dụ mà tổng chi phí kinh doanh cuả cty là 12.7tỷ trong đó có khoản chi phí không có hoá đơn,tiền lãi vay,mua bảo hiểm nhân thọ cho cán bộ, trích khấu hao TSCĐ hết giá trị và tài trợ cho đội bóng tổng là 200tr và được ghi và chỉ tiêu { 24}:Điều chỉnh tăng lợi nhuận theo pháp luật thuế.mà như e xem đi hỏi thì thấy bảo các khoản được coi là chi phí hợp lý đều phải có hóa đơn .em chả hỉu thế nào cả. em mới ra trường đi làm cty lại mới thành lập thang 7 vừa rồi nên em k biết làm thuế TNDN tạm tính như thế nào cho hợp lý nữa.tìm hiểu về chi phí hợp lý thì cứ loạn cả lên.các bác giải thích giùm e vơi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA