Lập báo cáo tài chính theo hướng dẫn của quyết định 48/2006

• Thread starter accyersin
  • Ngày gửi
A

accyersin

Sơ cấp
27/7/11
36
0
0
Lâm Đồng
Mình đang áp dụng chế độ kế toán theo quyết định 48/2006, tại chuẩn mực kế toán 24 hướng dẫn lập báo cáo lưu chuyển tiền tệ "Chỉ khuyến khích áp dụng chứ không bắt buộc". Vậy nếu như mình không lập "Báo cáo lưu chuyển tiền tệ" thì có phải lập "Thuyết minh báo cáo tài chính" không?
Mong được hướng dẫn của mọi người, cảm ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hangnguyen1278bn

Trung cấp
20/8/09
90
0
6
46
Bac Ninh
Bạn vẫn phải có thuyết minh báo cáo tài chính bình thường nhé! còn cái BCLCTT bạn làm càng tốt mà không làm cũng không sao.

levanton

levanton

Cao cấp
Mình đang áp dụng chế độ kế toán theo quyết định 48/2006, tại chuẩn mực kế toán 24 hướng dẫn lập báo cáo lưu chuyển tiền tệ "Chỉ khuyến khích áp dụng chứ không bắt buộc". Vậy nếu như mình không lập "Báo cáo lưu chuyển tiền tệ" thì có phải lập "Thuyết minh báo cáo tài chính" không?
Mong được hướng dẫn của mọi người, cảm ơn nhiều.

Công ty sử dụng hệ thống tài khoản theo quyết định 48 thì không bắt buộc phải lập Báo cáo lưu chuyển tiền tệ. Báo cáo thuyết minh BCTC thì phải lập. Tuy nhiên trong thuyết minh BCTC có 1 nội dung : "V- Thông tin bổ sung cho các khoản mục trong Báo cáo lưu chuyển tiền tệ" , trong đó ghi một phần nội dung liên quan đến việc sử dụng vốn bằng tiền.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA