[Cá nhân] Hồ sơ quyết toán thuế TNCN khi làm 2 nơi

• Thread starter leeangiang
  • Ngày gửi
L

leeangiang

Trung cấp
24/10/11
51
0
6
39
An Giang
Kính mong ace giải đáp thắc mắc giùm mình như sau :

Trong năm 2013, 8 tháng đầu năm mình làm Cty A, 4 tháng cuối năm mình làm ở Cty B. Lương của mình là 8tr. Mình cần xin những chứng từ gì ở Cty A,B để quyết toán trên tờ khai 09/kk-tncn.

1. Bảng lương ở 2 Cty.
2. Cty A mình có bị thuế TNCN, công ty B thì không. Vậy mình có cần xin biên lai chứng từ khấu trừ thuế TNCN ở Cty B không? Hay chỉ Công ty A thôi ạ ?
3. Hộ khẩu mình ở TP Long Xuyên-An Giang, nhưng MST của mình ở TP Cao Lãnh-Đồng Tháp, zị mình nộp hồ sơ QTT TNCN ở đâu?

Ngoài ra còn cần những thứ gì nữa không ạ ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
maihan1104

maihan1104

Sơ cấp
1/7/09
42
6
8
Tp.HCM
Ðề: [Cá nhân] Hồ sơ quyết toán thuế TNCN khi làm 2 nơi

Bạn không nói rõ, giả sử là bạn có hợp đồng lao động và có đăng ký giảm trừ gia cảnh ở cả 2 nơi, thì theo qui định hiện hành :
* Nộp hồ sơ quyết toán thuế TNCN tại cơ quan thuế quản lý đơn vị chi trả thu nhập cuối cùng.
* Hồ sơ gồm :
- Xác nhận thu nhập ở 2 công ty, làm cơ sở kê khai Thu nhập chịu thuế, các khoản giảm trừ và thuế đã nộp.
- Chứng từ khấu trừ thuế ở cty A ( ở cty B không tạm nộp thuế thì đâu có chứng từ khấu trừ thuế )
- Tờ khai quyết toán TNCN.

Kính mong ace giải đáp thắc mắc giùm mình như sau :

Trong năm 2013, 8 tháng đầu năm mình làm Cty A, 4 tháng cuối năm mình làm ở Cty B. Lương của mình là 8tr. Mình cần xin những chứng từ gì ở Cty A,B để quyết toán trên tờ khai 09/kk-tncn.

1. Bảng lương ở 2 Cty.
2. Cty A mình có bị thuế TNCN, công ty B thì không. Vậy mình có cần xin biên lai chứng từ khấu trừ thuế TNCN ở Cty B không? Hay chỉ Công ty A thôi ạ ?
3. Hộ khẩu mình ở TP Long Xuyên-An Giang, nhưng MST của mình ở TP Cao Lãnh-Đồng Tháp, zị mình nộp hồ sơ QTT TNCN ở đâu?

Ngoài ra còn cần những thứ gì nữa không ạ ?

T

tramtuuyen

Trung cấp
27/10/13
88
2
8
47
đồng nai

Theo như năm ngoái mình quyết toán thì mình xin " chứng từ khấu trừ thuế của Cty A giống 1 tờ hóa đơn đỏ trong đó ghi rõ số tiền nhận trong năm số đã khấu trừ thuế, tiền BHXH nếu có..". ! tờ thư xác nhận thu nhập của CTY B. Hai cái này nộp cùng tờ khai 09/kk-tncn.

L

leeangiang

Trung cấp
24/10/11
51
0
6
39
An Giang

Thanks bạn maihan1104 và bạn tramtuuyen nhiều. mình đã hiểu .

Nhưng cho mình xin hỏi thêm 1 câu, trong trường hợp Công ty A không có biên lai chứng từ khấu trừ thuế thì chỉ cần thư xác nhận được không? Hay bắt buộc phải có mới cho QTT và hoàn thuế (nếu có)

maihan1104

maihan1104

Sơ cấp
1/7/09
42
6
8
Tp.HCM

Bạn yêu cầu cung cấp chứng từ khấu trừ thuế từ cty A nhé. Đó là cơ sở chứng minh bạn đã tạm nộp thuế TNCN, ko có thì ko được hoàn thuế đâu.

T

tramtuuyen

Trung cấp
27/10/13
88
2
8
47
đồng nai

Nếu ở cty A bạn có khấu trừ thuế thì bắt buộc phải có chứng từ khấu trừ thuế. còn không khấu trừ thì có thư xác nhận là được. Chứng từ khấu trừ danh cho những người đã khấu trừ thuế còn thư xác nhận chỉ là xác nhận thu nhập năm thôi chứ không có khấu trừ thuế.

T

Trần Thị Phương 0708

Guest
13/10/14
44
4
8
31
Các anh chị cho em hỏi với ạ. Năm Em có làm thu ngân cho công ty A 2 tháng từ tháng 4 đến tháng 6 lương là 2tr một tháng không có hợp đồng lao động. Tháng 10/2014 em chính thức vào làm Kế toán tại công ty B có hợp đồng lao động lương là 4tr/tháng thì cuối năm nay em có thể ủy quyền quyết toán tại Công ty B được không ạ. và em có cần xin xác nhận gì từ công ty A không ạ. Mong mọi người giúp đỡ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA