Định giá giá trị doanh nghiệp

• Thread starter phinguyen79
  • Ngày gửi
phinguyen79

phinguyen79

Phụ nữ là gì..???
Chào mọi người!
Các anh chị và các bạn đồng nghiệp giúp Phi với nhé.
Hiện tại, khách hàng của phi đang thành lập một công ty cổ phẩn. Nhưng các thành viên tham gia cổ đông, góp vốn bằng trị giá doanh nghiệp của mỗi thành viên.
Vì vậy, Phi phải tiến hành định giá giá trị doanh nghiệp của từng thành viên (vì hội đồng thành viên muốn một đối tượng khách quan đánh giá). Nhưng hiện tại phi ko có các văn bản, thông tư, .... gì liên quan cả.
Vậy, các anh chị - các bạn nào có những văn bản liên quan, hoặc có các bản mô tả, hướng dẫn, quy trình vể việc thực hiện định giá doanh nghiệp thì giúp phi với,
Phi xin cảm ơn mọi người trước nha!
email: anhphi1010@yahoo.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

ketoangiachat

Lão già ham vui
8/10/04
246
3
0
Nơi bình yên Chim hót
Bạn trình bày rõ thêm một tí nữa được không? Là các Thành viên đem công ty của mình đi góp vốn hay các thành viên góp vốn bằng uy tín của công ty thành viên. "giá trị" ở đây là giá trị tài sản công ty hay "giá trị vô hình" vậy?

phinguyen79

phinguyen79

Phụ nữ là gì..???
Hi ketoangia:
- Các thành viên góp vốn bằng giá trị của công ty mình (cả giá trị tài sản và giá trị vô hình của doanh nghiệp).
- Mình (hiện cộng tác với một công ty khác) là nhân vật trung gian, các thành viên thuê thẩm định giá trị của các cty thành viên.
Vì hiện tại, mình chưa có một process chuẩn đối với công việc này. Các bạn có giúp mình với nhé.

Cảm ơn các bạn nhiều nhiều!
Bye,

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA