Cứu với! Xuất hoá đơn nhiều hơn lượng hàng bán

• Thread starter belovely
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
B

belovely

Guest
13/4/06
57
0
0
VN
Help me,
Hôm qua mình đã xuất hoá đơn để hôm nay gửi theo xe xuất khẩu hàng, mặt hàng của mình là ra rau quả, do điều kiện thời tiết mình không có đủ lượng hàng theo hoá đơn. Hoá đơn đã xé khỏi cùi. Bây giờ mình phải làm sao?

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vervet

Guest
21/8/04
37
0
0
44
namdinh
Nếu hàng chưa ra khỏi xưởng thì bạn có thể lập hoá đơn khác và làm biên bản huỷ hoá đơn như bình thường có gì đâu.

PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
Bạn có thể thương lượng với người mua giao hàng tiếp vào lần sau(Cách này hơi nguy hiểm).Tốt nhất là làm theo Vervet, hoặc khéo một chút bạn lại dán liên 2 đó vào rồi gạch chéo,ghi hủy bỏ.rồi viết lại HĐ khác, thế là OK.

B

belovely

Guest
13/4/06
57
0
0
VN
phunganh285 nói:
Bạn có thể thương lượng với người mua giao hàng tiếp vào lần sau(Cách này hơi nguy hiểm).Tốt nhất là làm theo Vervet, hoặc khéo một chút bạn lại dán liên 2 đó vào rồi gạch chéo,ghi hủy bỏ.rồi viết lại HĐ khác, thế là OK.
mình đã xử lý xong rồi, tại mình đã làm tờ khai hải quan nên người ta bắt mình làm công văn xuất hàng thiếu, lần sau xuất bù. Nên hoá đơn mình vẫn giữ nguyên được. Bây giờ mình phải hạch toán thế nào với số hàng đó, mình ghi vào TK 155 số hàng thực xuất hay số hàng theo hoá đơn.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
ao2day

ao2day

User đã bị cấm truy cập
18/4/06
282
0
0
33
₪°ღ Cửa Phật ღ°₪
Bạn phải ghi hàng thực xuất chứ
Sau đó khi báo cáo cơ quan thuế bạn phải đề nghị treo hoá đơn đó lại đến khi
xuất đủ hàng ( lí do khách quan mà không sao đâu )
Lúc đó bạn ghép hai chuyến thành 1 hoá đơn

B

belovely

Guest
13/4/06
57
0
0
VN
ao2day nói:
Bạn phải ghi hàng thực xuất chứ
Lúc đó bạn ghép hai chuyến thành 1 hoá đơn
Ok, cảm ơn các bạn nhiều

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Bạn định treo hóa đơn như thế nào? Không kê khai cho tới khi xuất đủ hàng ư? Nếu sang tận tháng sau mới xuất đủ thì sao? Trong khi đó, đối với hóa đơn đầu ra thì tháng nào sẽ được kê khai vào tháng đó.
ao2day nói:

B

belovely

Guest
13/4/06
57
0
0
VN
Nguyen Tu Anh nói:
Bạn định treo hóa đơn như thế nào? Không kê khai cho tới khi xuất đủ hàng ư? Nếu sang tận tháng sau mới xuất đủ thì sao? Trong khi đó, đối với hóa đơn đầu ra thì tháng nào sẽ được kê khai vào tháng đó.
Thôi chết mình quên mất vụ đó ha, nhưng mà theo kế hoạch thì tuần sau mình sẽ xuất tiếp xem ra có vẻ ổn, nhưng lỡ không đúng kế hoạch thì phải làm sao hả Tú Anh? Bạn có cách nào gỡ cho mình không?

N

nguyenphucbac

Guest
theo mình thì bạn nên xuất hoá đơn theo số lượng hàng thực xuất chu treo hoá đơn như vậy không ổn đâu.bên thuế mà tìm tới là nguy to đấy

H

hoangvantuvtv

Guest
14/2/06
8
0
1
Khanh hoa
Mình cũng có vấn đề này xin được cầu kiến các bạn, hãy giúp mình với. Công ty mình ở Nha Trang có chi nhánh ở Sài Gòn. Bọn mình thường đặt hàng là vật tư phụ tùng thay thế của tàu biển ở SG để cấp cho tàu, nhưng cũng có khi khách hàng từ chối không nhận vì không đạt yêu cầu Cty mình phải gửi trả lại. Kẹt một nỗi, người bán không xuất hoá đơn ngay vì thế hàng về không có hoá đơn, quản lý thị trường bắt !!! làm sao đây.

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
hoangvantuvtv nói:
Mình cũng có vấn đề này xin được cầu kiến các bạn, hãy giúp mình với. Công ty mình ở Nha Trang có chi nhánh ở Sài Gòn. Bọn mình thường đặt hàng là vật tư phụ tùng thay thế của tàu biển ở SG để cấp cho tàu, nhưng cũng có khi khách hàng từ chối không nhận vì không đạt yêu cầu Cty mình phải gửi trả lại. Kẹt một nỗi, người bán không xuất hoá đơn ngay vì thế hàng về không có hoá đơn, quản lý thị trường bắt !!! làm sao đây.
Theo qui định hàng bán ra phải có hoá đơn, nếu bị bắt thì bị phạt và thu hàng. Tất cả là do công ty phải tự xử lý.

B

belovely

Guest
13/4/06
57
0
0
VN
nguyenphucbac nói:
theo mình thì bạn nên xuất hoá đơn theo số lượng hàng thực xuất chu treo hoá đơn như vậy không ổn đâu.bên thuế mà tìm tới là nguy to đấy
Hi hihi... May cho mình là mình đã hỏi ý kiến bác thuế quản lý mình rồi. Bây giờ mình chỉ sợ xuất hàng không đúng kế hoạch thôi. Lỡ mà không đúng kế hoạch bạn có cách nào gỡ không? chỉ cho mình với

L

lehoa_tcd

Trung cấp
9/12/06
162
0
16
Ha noi
belovely nói:
Hi hihi... May cho mình là mình đã hỏi ý kiến bác thuế quản lý mình rồi. Bây giờ mình chỉ sợ xuất hàng không đúng kế hoạch thôi. Lỡ mà không đúng kế hoạch bạn có cách nào gỡ không? chỉ cho mình với
Hic hic hic... vậy là bạn nguy to rồi,tuy nhiên mình thấy cũng an tâm phần nào khi có một bảng kê chi tiết số lượng hàng chưa xuất kịp thời với lý do hợp lý...được không vây?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA