Thay đổi nơi đăng ký khám chữa bệnh trên thẻ BHYT

• Thread starter hoa2486
  • Ngày gửi
H

hoa2486

Guest
9/10/08
13
0
0
Ha Noi
Các Anh/Chị ơi em làm cái đăng ký nơi khám chữa bệnh để làm thẻ BHYT năm 2012 theo nơi đăng ký cũ mà bên bảo hiểm bảo nơi đó năm tới không còn mã, phải đăng ký lại theo bản danh sách mới cập nhật trên web bhxhhn mà em xem toàn thấy trạm y tế xã phường và vài phòng khám mà em không biết chọn nơi nào. Không biết bên các Anh/Chị có thế không ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
minhgiang

minhgiang

Trung cấp
13/11/06
119
2
18
41
Hà Nội
Ðề: Thay đổi nơi đăng ký khám chữa bệnh trên thẻ BHYT

Hic, mình cũng mới làm thêm nghiệp vụ về BHXH.
Cũng đang băn khoăn quá, mong nhận đc hồi âm của mọi ng.

C

changhungdung

Sơ cấp
25/9/10
27
0
0
Bắc Giang

chao cac ban
minh nghi viec tim noi dang ky kham chua benh ko kho doi voi khu vuc Ha Noi
neu thay kho qua, ban hay hoi nguoi lam tren BH ho se noi cho ban biet 1 so benh vien ma ban co the dang ky o do
cai nay cung khong co gi kho khan lam dau
chuc ban thanh cong

H

hanhphucgiandon

Trung cấp
30/6/10
59
2
8
bắc giang

Chào chị. E cũng đang không bít gì về vụ đăng ký lai thẻ BHYT mới cho năm 2012. Chị co thể cho em xin mẫu để đăng ký lại không chị? Chỉ ghi những người muốn thay đổi chõ khám chữa bệnh thì mới phải kê? CHị cho em xin mẫu đấy nhé. chị có up lên web hoặc gửi vào mail: mitxinh87@gmail.com cho em. Cảm ơn chị nhiều

M

maichi55

Trung cấp
25/8/11
86
1
8
Ha noi

Vì mình mới tham gia nên ko biết up lên web ntn. Mình đã giử mail cho bạn rồi.
Chỉ những người thay đổi nơi khám chữa bệnh, ngày sinh hay số sổ bao hiểm thì mới phải kê thôi.
Bây giờ giảm tải ở tuyến trên, Đối với những người có KCB ban đầu năm 2011 không có trong danh mục của năm 2012 thì bạn chọn cho họ ở phòng phám đa khoa gần nhà họ(nếu công ty it người thì nên hỏi từng người giống công ty mình là rất ổn). Còn những người khác có KCB bđầu vẫn có trong danh mục năm 2012 thì bạn giữ nguyên cho họ.

minhgiang

minhgiang

Trung cấp
13/11/06
119
2
18
41
Hà Nội

Vì mình mới tham gia nên ko biết up lên web ntn. Mình đã giử mail cho bạn rồi.
Chỉ những người thay đổi nơi khám chữa bệnh, ngày sinh hay số sổ bao hiểm thì mới phải kê thôi.
Bây giờ giảm tải ở tuyến trên, Đối với những người có KCB ban đầu năm 2011 không có trong danh mục của năm 2012 thì bạn chọn cho họ ở phòng phám đa khoa gần nhà họ(nếu công ty it người thì nên hỏi từng người giống công ty mình là rất ổn). Còn những người khác có KCB bđầu vẫn có trong danh mục năm 2012 thì bạn giữ nguyên cho họ.
Vậy bạn đã nộp bản đó cho CQ Bảo hiểm chưa? Nếu rồi gửi cho mình mẫu vào mail trangminh105@gmail.com nhé, cảm ơn bạn nhiều.

Vì mình có hỏi 1 bạn đang làm BHXH ở cty cũ thì chỉ nhưng ai có sự thay đổi ( địa chỉ -> khám chữa bệnh nơi khác, thông tin cá nhân trước bị sai -> sửa ... ) thì mới cần điều chỉnh, còn ko sẽ vẫn được đăng ký khám chữa bệnh ở nơi cũ ( đã đăng ký 2011 ), VD như mình, năm 2011 đăng ký khám ở BV Đa Khoa Hòe Nhai, năm 2012 này ko còn có tên nữa, nhưng mình ko điều chỉnh thì mình vẫn đc khám chữa bệnh ban đầu ở ĐK Hòe Nhai ... vì bạn đó vẫn đăng ký khám ở Xanh Pôn ( mà Xanh Pôn thì ngừng nhận đký mới lâu rồi )... nên mình vẫn chưa lên BH để hỏi.

B

bientranghk

Guest
6/1/11
2
0
0
hue

bạn ơi, cho mình hỏi thủ tục chuyển nơi đk khám chữa bệnh ban đầu đuọc không

M

maichi55

Trung cấp
25/8/11
86
1
8
Ha noi

Vậy bạn đã nộp bản đó cho CQ Bảo hiểm chưa? Nếu rồi gửi cho mình mẫu vào mail trangminh105@gmail.com nhé, cảm ơn bạn nhiều.

Vì mình có hỏi 1 bạn đang làm BHXH ở cty cũ thì chỉ nhưng ai có sự thay đổi ( địa chỉ -> khám chữa bệnh nơi khác, thông tin cá nhân trước bị sai -> sửa ... ) thì mới cần điều chỉnh, còn ko sẽ vẫn được đăng ký khám chữa bệnh ở nơi cũ ( đã đăng ký 2011 ), VD như mình, năm 2011 đăng ký khám ở BV Đa Khoa Hòe Nhai, năm 2012 này ko còn có tên nữa, nhưng mình ko điều chỉnh thì mình vẫn đc khám chữa bệnh ban đầu ở ĐK Hòe Nhai ... vì bạn đó vẫn đăng ký khám ở Xanh Pôn ( mà Xanh Pôn thì ngừng nhận đký mới lâu rồi )... nên mình vẫn chưa lên BH để hỏi.
Mình cũng mới làm thôi. Nhưng thấy mọi người ở công ty kể là mọi người năm 2010 đăng ký ban đầu là BV Đức Giang. Kế toán cũ vẫn để nguyên như vậy. Nhưng năm 2011 thì do giảm tải tuyến trên. Nên công ty mình dù không đăng ký lại vẫn bị về phòng khám đa khoa. Kể cả GĐ công ty tớ đang ở Xanh Phôn cũng bị chuyển về mà. Với lại chị 1 cửa ở BH cũng bảo là nếu không còn nằm trong DS KCB ban đầu của năm mới thì tự BH sẽ chuyển NV trong công ty mình về các phòng khám gần công ty mình đặt trụ sở. Vì vậy nên tớ mới hỏi mọi người Đk ở đâu để tớ ĐK.

bạn ơi, cho mình hỏi thủ tục chuyển nơi đk khám chữa bệnh ban đầu đuọc không
Thủ tục mình không nắm rõ. Bạn nên phòng BH quận. Người ta sẽ chỉ rõ cho mình.
Phòng BH ở quận mình chỉ bảo tận tình lắm.

nguyenthu508

nguyenthu508

Sơ cấp
13/1/11
49
0
6
Hà Nội

Cả nhà ơi, cho em xin cái mẫu ấy luôn với. Cho em hỏi, công ty em đóng bảo hiểm từ năm 2006 nhưng chẳng năm nào thấy có thẻ BHYT cả, làm thủ tục thế nào để năm 2012 này, các anh chị ấy có thẻ ạ?

Em là nguyenthu508@gmail.com, các anh chị gửi giúp em vào đó nha!
Em cảm ơn nhiều ạ!

L

lovers819

Guest
26/3/11
2
0
1
HCM

chao các ban!
Minh cung dang dieu chinh noi KCB ban dau,
các bạn cho mình xin mẫu với nha. mail: yennguyen.vnn@gmail.com
Thanks!

0

0309

Guest
17/4/14
1
0
0
tphcm

Cho mình hỏi khi thay đổi nơi khám chữa bệnh ban đầu ở cột củ, mới mình ghi mã bệnh viên hay ghi luôn tên bệnh viện vào !!!!!!!
giúp minh với ,cám ơn các bạn nhiều

oanhdtm

oanhdtm

Trung cấp
17/10/12
176
16
18
hcm

Cho mình hỏi khi thay đổi nơi khám chữa bệnh ban đầu ở cột củ, mới mình ghi mã bệnh viên hay ghi luôn tên bệnh viện vào !!!!!!!
giúp minh với ,cám ơn các bạn nhiều
Bạn ghi mã BV thôi , không cần ghi tên BV đâu bạn ạ!

T

TrangJaennie

Guest
19/5/13
6
0
1
32
Hà Nội
Các bác cho em hỏi chút với ạ.
Cty em đăng ký cho 2 nv mới, các nhân viên cũ đều đăng ký kcb ở Xanh Pôn, nhưng khi em nhận thẻ BHYT cho 2 nv mới thì nơi kcb lại là phòng khám ở Tôn Đức Thắng. Vậy giờ em muốn đăng ký cùng bv cho 2 nv mới kia thì cần làm những thủ tục gì ạ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA