Cách hạch toán xuất Dầu đi vận chuyển vật liệu

• Thread starter saobang1309
  • Ngày gửi
S

saobang1309

Sơ cấp
14/10/11
12
1
0
Quảng Nam
Mọi người nghiên cứu vấn đề này giúp mình với. Công ty mua dầu để dùng thi công công trình. ngoài ra còn xuất dầu để đi vận chuyển Đá cấp phối dùng cho công trình . Như vậy mình hạch toán như thế này có đúng không N621CT/Có 152Xang, Nhưng sếp(cũng là kế toán) thì bảo phải hạch toán N152ĐáCP/Có 152Xang. sếp nói hạch toán như vậy cũng chẳng có j là sai hết, vì nếu mình mua vật liệu về nhập kho chưa dùng đến thì biết đưa vào công trình nào mà hạch toán N621CT/Có 152Xang . Nhưng khi học thì ko gặp btoan này. Mình thấy không hợp lý nhưng ko bt pải giải thích sao đây???

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

anhhoang02

Trung cấp
Ðề: Cách hạch toán xuất Dầu đi vận chuyển vật liệu

Mọi người nghiên cứu vấn đề này giúp mình với. Công ty mua dầu để dùng thi công công trình A. ngoài ra còn xuất dầu để đi vận chuyển Đá cấp phối dùng cho công trình A
N621 C152 Dầu
N621 C152/153 Dầu vận chuyển;
N621 C152 Đá

Nếu Dầu cho công trình Và Dầu cho vận chuyển Đá thuê

N621 C152 Dầu cho Công trình
N154 C152 Dầu cho vận chuyển thuê.

ketoan acs

ketoan acs

Cao cấp

Bạn phải nói rõ hơn là đá bên bạn đi mua và chi phí vận chuyển bên bạn chịu hay là đá do bên bạn khai thác chế biến và vận chuyển về để phục vụ thi công công trình. Phải tuỳ vào từng trường hợp để mà hạch toán chứ. 152 đá rồi 152 xăng loạn hết cả đầu.

N

nguyengiadoan

Cưỡi Ngựa Xem Hoa
1/11/09
122
1
18
Bình Phước

Mọi người nghiên cứu vấn đề này giúp mình với. Công ty mua dầu để dùng thi công công trình. ngoài ra còn xuất dầu để đi vận chuyển Đá cấp phối dùng cho công trình . Như vậy mình hạch toán như thế này có đúng không N621CT/Có 152Xang, Nhưng sếp(cũng là kế toán) thì bảo phải hạch toán N152ĐáCP/Có 152Xang. sếp nói hạch toán như vậy cũng chẳng có j là sai hết, vì nếu mình mua vật liệu về nhập kho chưa dùng đến thì biết đưa vào công trình nào mà hạch toán N621CT/Có 152Xang . Nhưng khi học thì ko gặp btoan này. Mình thấy không hợp lý nhưng ko bt pải giải thích sao đây???

Đọc xong điên đầu luôn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA