Hỏi quên hạch toán quyết toán thuế thu nhập cá nhân?

• Thread starter ctte
  • Ngày gửi
C

ctte

Guest
Mình có vấn đề sau nhờ các bạn chỉ giúp. Năm 2009,2010 công ty mình có kê khai, nộp thuế Thu nhập cá nhân cho nhân viên, có hạch toán đầy đủ. Nhưng khi làm quyết toán thuế thu nhập cá nhân cuối năm (2009,2010) , công ty mình nộp thừa cho cơ quan thuế mỗi năm 500. Do mình làm quyết toán thuế thu nhập cá nhân sau khi làm báo cáo tài chính năm, mình chỉ chăm chăm mang đi nộp tờ khai quên mất không hạch toán quyết toán thuế TNCN vào báo cáo tài chính, giờ mới phát hiện ra. Vậy mình phải làm thế nào? và nếu hạch toán thì hạch toán ra sao. Mong các bạn chỉ giúp. Thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
y thien do long ky 2003

y thien do long ky 2003

Cao cấp
15/2/12
229
0
0
Thành phố Đà Nẵng
Ðề: Hỏi quên hạch toán quyết toán thuế thu nhập cá nhân?

Mình có vấn đề sau nhờ các bạn chỉ giúp. Năm 2009,2010 công ty mình có kê khai, nộp thuế Thu nhập cá nhân cho nhân viên, có hạch toán đầy đủ. Nhưng khi làm quyết toán thuế thu nhập cá nhân cuối năm (2009,2010) , công ty mình nộp thừa cho cơ quan thuế mỗi năm 500. Do mình làm quyết toán thuế thu nhập cá nhân sau khi làm báo cáo tài chính năm, mình chỉ chăm chăm mang đi nộp tờ khai quên mất không hạch toán quyết toán thuế TNCN vào báo cáo tài chính, giờ mới phát hiện ra. Vậy mình phải làm thế nào? và nếu hạch toán thì hạch toán ra sao. Mong các bạn chỉ giúp. Thanks

Sai sót nhỏ thì bạn có thể hạch toán bổ sung vào năm hiện hành phát hiện sai sót.

P

pbichloan

Trung cấp
9/6/09
68
1
8
Bình Dương

"hạch toán quyết toán thuế TNCN vào báo cáo tài chính' thì phải làm như thế nào vậy? Công ty mình năm nay mới có 2 người phải làm quyết toán. Mình đã làm bảng 05A và 09 rồi còn phải làm gì nữa trong BCTC

C

ctte

Guest

Mình xin trình bày lại vấn đề mong được giúp đỡ về quyết toán thuế thu nhập cá nhân
Năm 2009, sau khi quyết toán công ty mình còn phải nộp: 300.000 ( giờ vẫn chưa nộp và không thấy bên thuế đả động gì)
Năm 2010, sau khi quyết toán thì thừa: 700.000. Tất cả mình quên chưa hạch toán vào báo cáo tài chính Giờ mình phải làm thế nào? cứ cố tình quên như vậy hay phải hach toan bổ sung thế nào, mong được các bạn chỉ giúp?

H

hanhnt12

Sơ cấp
9/9/11
1
0
0
Hà Nội
Re: Ðề: Hỏi quên hạch toán quyết toán thuế thu nhập cá nhân?

Chào bạn

Sau khi làm quyết toán thuế TNCN Công ty mình nộp dư 1.000.000 thì mình phải hạch toán như thế nào

Xin cảm ơn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA