Thủ tục thành lập Cty TNHH Thương mại Dịch vụ

• Thread starter chautran1608
  • Ngày gửi
C

chautran1608

Guest
21/2/12
3
0
0
TP.HCM
Tình hình là mình muốn mở một Công ty TNHH Thương mại Dịch Vụ, mình muốn kinh doanh mỹ phẩm và quần áo. Please, hướng dẫn giúp mình thủ tục và các loại thuế phải đóng . Mình có vài vấn đề chưa hiểu, mong các bạn trả lời giúp mình với :
1. Thành lập Cty TNHH Thương mại Dịch vụ thì trước tiên phải đóng thuế môn bài ? Có thể đóng thuế khoán được không ? Có yêu cầu vốn điều lệ không ?
2. Công ty kinh doanh không làm ăn được thì có tạm dừng được không, thời gian tạm dừng là bao lâu ? Nếu một công ty đăng ký kinh doanh và đã đóng thuế môn bài nhưng không hoạt động thì có sao không ?
Mình có nhiều câu hỏi hơi ngớ ngẩn nhưng mong các bạn giúp mình với. Thanks các bạn nhiều nha.

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Ðề: Thủ tục thành lập Cty TNHH Thương mại Dịch vụ

Chào bạn
Mình thấy tốt nhất là bạn nên lên Sở Kế hoạch & đầu tư, nơi đây sẽ hướng dẫn cụ thể cho bạn, họ sẽ đưa ra danh sách những cv cụ thể cho từng loại hình DN, khi bạn đã được cấp giấy phép hoạt động thì tháng đầu tiên bạn phải đóng thuế môn bài vv...từ từ bạn tìm hiểu nhé.Thân

H

hunt18

Cao cấp
10/10/09
233
2
18
tphcm

Khi cty được cấp giấy phép KD, thủ tục khắc dấu cũng hoàn tất , bạn cầm giây chứng nhận đăng ký DN đến Cục thuế TPHCM làm thủ tục , bạn sẽ biết được cơ quan thuế nào quản lý cty bạn và mục lục ngân sách, ví dụ Chi cục thuế Q.1 sẽ quản lý cty của bạn , bạn sẽ đến CCT Q1 để làm thủ tục ban đầu , tức là đăng ký hình thức kế toán sổ sách, số lao động, địa chỉ mail cty, khai tờ khai thuế môn bài , đến kho bạc nộp thuế MB
Cty làm ăn không được bạn được quyền đăng ký tạm ngừng kinh doanh, làm văn bản gởi cơ quan thuế quản lý trước khi tạm ngưng KD trong vòng 5 ngày làm việc, trong đơn bạn ghi rõ xin tạm ngưng KD thời gian bao lâu, trong thời gian này khỏi nộp hồ sơ khai thuế
Có thắc mắc về các vấn đề về thuế , bạn cứ đến thẳng Tổ hỗ trợ tuyên truyền tại các Chi cục thuế hay Cục thuế TPHCM, nơi đây sẽ hướng dẫn rõ cho bạn, tránh các sơ sót đáng tiếc, kẻo bị phạt vi phạm hành chánh.

C

chautran1608

Guest
21/2/12
3
0
0
TP.HCM

Cám ơn sự giúp đỡ của các bạn nhiều nhé !

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA