Thông báo phát hành hóa đơn quên gửi mẫu

• Thread starter tranghuynh067
  • Ngày gửi
T

tranghuynh067

Sơ cấp
13/12/13
5
0
0
33
HCM
Chào mọi người! mọi người giúp em với.
Công ty em đã gửi thông báo phát hành hóa đơn qua mạng nhưng quên gửi Mẫu cho chi cục thuế. ( Hóa đơn xuất khẩu phát hành lần đầu).
Như vậy được xem như chưa hoàn thành thông báo phát hành hóa đơn đúng không ạ?
Hiện tại em đã sử dụng được 2 số.
Giờ em phải làm gì với cơ quan thuế? có bị phạt không ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
32
48
Thái Bình - TP.HCM
Ðề: Thông báo phát hành hóa đơn quên gửi mẫu

Bạn nộp Thông báo điều chỉnh theo Mẫu: TB04/AC (Ban hành kèm theo Thông tư số: 64/2013/TT-BTC ngày 15/5/2013 của Bộ Tài chính) để nộp lại cho cơ quan thuế, kèm theo mẫu hóa đơn.

T

tranghuynh067

Sơ cấp
13/12/13
5
0
0
33
HCM

Bạn nộp Thông báo điều chỉnh theo Mẫu: TB04/AC (Ban hành kèm theo Thông tư số: 64/2013/TT-BTC ngày 15/5/2013 của Bộ Tài chính) để nộp lại cho cơ quan thuế, kèm theo mẫu hóa đơn.

em hơi gà tí. Cho em hỏi thêm là THÔNG BÁO ĐIỀU CHỈNH là điều chỉnh gì vậy Phạm Văn Khang? vì nội dung không thay đổi chỉ là em quên gửi Mẫu cho cơ quan thuế?

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Đâu có thay đổi gì đâu mà thông báo điều chỉnh bạn hiền? Quên không gửi mẫu thì điều chỉnh làm sao?

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Chào mọi người! mọi người giúp em với.
Công ty em đã gửi thông báo phát hành hóa đơn qua mạng nhưng quên gửi Mẫu cho chi cục thuế. ( Hóa đơn xuất khẩu phát hành lần đầu).
Như vậy được xem như chưa hoàn thành thông báo phát hành hóa đơn đúng không ạ?
Hiện tại em đã sử dụng được 2 số.
Giờ em phải làm gì với cơ quan thuế? có bị phạt không ạ?
Thường gửi qua mạng cũng phải đính kèm mẫu, nếu không có đính kèm thì làm sao phát hành hóa đơn thành công được bạn?

T

tranghuynh067

Sơ cấp
13/12/13
5
0
0
33
HCM

Thường gửi qua mạng cũng phải đính kèm mẫu, nếu không có đính kèm thì làm sao phát hành hóa đơn thành công được bạn?

Vẫn gửi thành công cho cơ quan thuế. Vì lần trước em in hóa GTGT vẫn thông báo phát hành hóa đơn qua mạng. Chi cục thuế vẫn nhận được thông báo. Nhưng lần này thì em cũng làm y như vậy chỉ có điều là quên cầm trực tiếp Mẫu hóa đơn lên nộp thôi! giờ em phải làm thế nào ạ?

T

tranghuynh067

Sơ cấp
13/12/13
5
0
0
33
HCM

Ko ai gặp trường hợp này ak ?

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Vẫn gửi thành công cho cơ quan thuế. Vì lần trước em in hóa GTGT vẫn thông báo phát hành hóa đơn qua mạng. Chi cục thuế vẫn nhận được thông báo. Nhưng lần này thì em cũng làm y như vậy chỉ có điều là quên cầm trực tiếp Mẫu hóa đơn lên nộp thôi! giờ em phải làm thế nào ạ?
Bạn thử vào trang web www.tracuuhoadon.gdt.gov.vn tra xem hóa đơn đã phát hành chưa nhé

V

vicam20

Trung cấp
3/11/09
106
0
16
thaibinh

Ko ai gặp trường hợp này ak ?
Mình cũng đang giống bạn của mình là phát hành lần 2 thấy ko có gì thay đổi chỉ khác kí hiệu hóa đơn nên mình cũng ko gửi mẫu hóa đơn, nay bên thuế gọi cho mình bảo mang nộp, tìm hiểu thông tin thì thiếu cái này cũng phạt nặng lắm. đang tìm cách giảm nhẹ mà ko bit thế nào. nhờ anh quản lý giúp nhưng chưa có thông tin. bên bạn xử lý thế nào

T

tranghuynh067

Sơ cấp
13/12/13
5
0
0
33
HCM

Bạn thử vào trang web www.tracuuhoadon.gdt.gov.vn tra xem hóa đơn đã phát hành chưa nhé

Mình vào trang này mới thấy, không những HĐXK mới phát hành chưa có mà ngay cả HD9GTGT phát hành hồi tháng 3 (đã gửi mẫu tấc cả và CCT xác nhận đã sử dụng) cũng chưa có.
Hoảng hồn,Chạy lên CCT hỏi tại sao HĐGTGT chưa có thì chị bên CCT bảo phải gữi mẫu.
Mình Bảo: Em đã gửi ngày....., và bên chị cũng đã xác nhận ok.
CCT: Thôi em phải gửi mẫu, em lên nhà in xin lại bộ mẫu mới lên đem lên chị làm gấp lại cho trong vòng chiều hôm nay hoặc sáng ngày mai.
Mình bảo: chẳng lẻ, em lại lấy thêm 1 lần nữa.
CTT: chị ko đoi co với em, em lấy đi, em phải gữi mẫu cho chị.. chị mới làm gấp được.
Chắc là chị ấy quên hay sao ấy! nhờ vậy mình mới âm thầm gửi thêm cái mẫu HĐXK cho chị ấy.
Trong cái rủi có cái may.
Chị ấy nói lần này chị tha, nếu ko se phạt nặng lắm..
Cái này bị khép vào tội SDHD trái phép... phạt thấp nhất cũng 12tr ak!

V

vicam20

Trung cấp
3/11/09
106
0
16
thaibinh

Mình vào trang này mới thấy, không những HĐXK mới phát hành chưa có mà ngay cả HD9GTGT phát hành hồi tháng 3 (đã gửi mẫu tấc cả và CCT xác nhận đã sử dụng) cũng chưa có.
Hoảng hồn,Chạy lên CCT hỏi tại sao HĐGTGT chưa có thì chị bên CCT bảo phải gữi mẫu.
Mình Bảo: Em đã gửi ngày....., và bên chị cũng đã xác nhận ok.
CCT: Thôi em phải gửi mẫu, em lên nhà in xin lại bộ mẫu mới lên đem lên chị làm gấp lại cho trong vòng chiều hôm nay hoặc sáng ngày mai.
Mình bảo: chẳng lẻ, em lại lấy thêm 1 lần nữa.
CTT: chị ko đoi co với em, em lấy đi, em phải gữi mẫu cho chị.. chị mới làm gấp được.
Chắc là chị ấy quên hay sao ấy! nhờ vậy mình mới âm thầm gửi thêm cái mẫu HĐXK cho chị ấy.
Trong cái rủi có cái may.
Chị ấy nói lần này chị tha, nếu ko se phạt nặng lắm..
Cái này bị khép vào tội SDHD trái phép... phạt thấp nhất cũng 12tr ak!
Hóa đơn của mình chưa gửi mẫu lần 2 nhưng tra trên trang web của thuế thì hóa đơn này đã được phát hành. Giờ lên nộp bổ xung thui không bit có sao không. Vì hóa đơn mình dc phát hành trên trang web của thuế là hóa đơn họp lệ rùi đúng không cả nhà.

T

Thaotrang1201

Guest
27/4/16
9
0
1
29
#tranghuynh067: cho mình hỏi cách thức nộp thông báo điều chỉnh thông tin trên hóa đơn từ A đến Z như thế nào dậy bạn, cần những thứ gì, Hôm trước mình có gọi lên chi cục thuế bên đó có nói là nộp qua mạng, còn hỏi mình về hóa đơn mẫu còn không. Bạn tư vấn giúp mình với. Với lại công ty mình thay đổi địa chỉ trên giấy phép kinh doanh ngày 5/5/2016 thì ngày thông báo thay đổi trên hóa đơn ngày 5.5/2016 hay ngày mình nộp thông báo bạn..

cảm ơn bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA