Hỏi về công văn hướng dẫn về mức đóng BHXH năm 2014

• Thread starter nguoivuive88
  • Ngày gửi
N

nguoivuive88

Guest
1/3/10
2
0
0
Hà Nội
Cả nhà ơi, em muốn hỏi công văn quy định về mức đóng Bảo hiểm 2014 đã có chưa ạ? Em check mạng thì mới có công văn trong Tp.Hồ Chí Minh thôi

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nhocmerino88

Sơ cấp
5/2/10
16
0
1
nam định
Ðề: Hỏi về công văn hướng dẫn về mức đóng BHXH năm 2014

TB 4837/TB-BHXH và CV 4982/BHXH-THU nha bạn !

K

Khang Ninh

Guest
27/12/13
1
0
0
Hà Nội

Không liên quan nhưng anh chị cho em hỏi, em muốn làm thủ tục gia hạn thẻ BHYT cho năm 2014 thì cần phải làm như thế nào. Em mới phải làm bảo hiểm mà k hiểu rõ gì cả. trên bảo hiểm thì lên k dám hỏi cặn kẽ. Tình hình là cty em có 19 người, đến tháng 12/2013 thì có 18 người đang tham gia lao động, 1 người nghỉ thai sản đến hết tháng 12, tháng 1 đi làm. vậy nếu em làm gia hạn trong tháng 12 thì em phải làm những gì, mà làm trong tháng 1 thì phải làm như thế nào? vì phải cấp thẻ mới cho 19 người. Nếu k có gì thay đổi em thấy trên BH họ cho em mẫu D 01b TS. em chỉ phải khai vòa đấy, nhưng có ngưòi lại bảo em phải làm thêm tờ danh sách gì đó, và có gì thay đổi phải ghi vào 1 mẫu nữa. vậy như trường hợp của em em phải làm sao? nếu em làm trong tháng 12 và tháng 1 mới làm thfi có gì khác nhau k?

Em cảm ơn cả nhà nhé. Cả nhà hướng dẫn cho em với. em không biết phải làm thế nào, mà đang càn phải làm gấp để giữa tháng 1 là lại có 1 mẹ nghỉ sinh cần có thẻ bảo hiểm rồi. nguy hiểm quá.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
H

hongmit

Guest
22/4/09
43
0
6
hatay

Chị Bích Vân ơi cho em hỏi là khi có công văn gửi về cơ quan rồi mới điều chỉnh tỷ lệ đóng bảo hiểm trên bảng lương à chị? Vì em có hỏi chị kế toán trưởng là điều chỉnh lương tháng 1 theo công văn bản hành luông không thì chị ấy nói là đợi công văn chính thức gửi về cơ quan thì mới điều chỉnh, mà bây giờ hết tháng 1 rồi vẫn chưa thấy có công văn gửi về.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA