Quyết toán thuế 2013....

• Thread starter lanlan123
  • Ngày gửi
L

lanlan123

Sơ cấp
11/11/13
25
1
3
36
Hồ Chí Minh
Cả nhà ơi cho em hỏi quyết toán thuế cuối năm 2013 cần những gì ah, Anh chị nào có thể cho em xin mẫu tham khảo được k ah. Em mới đi làm nên chưa có kinh nghiệm, mong mọi người giúp đỡ. Thank.

Khóa học Quản trị dòng tiền
vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa
Ðề: Quyết toán thuế 2013....

Cả nhà ơi cho em hỏi quyết toán thuế cuối năm 2013 cần những gì ah, Anh chị nào có thể cho em xin mẫu tham khảo được k ah. Em mới đi làm nên chưa có kinh nghiệm, mong mọi người giúp đỡ. Thank.
Quyết toán thuế năm 2013 :
1- Q toán thuế TNDN mẫu 03/TNDN (trong HTKK)
2- Báo cáo tài chính (trong HTKK)
- Bảng CĐKT
- Báo cáo KQKD
- Lưu chuyển tiền tệ
3- Thuyết minh báo cáo TC
4- Bảng cân đối số phát sinh
Quyết toán thuế TNCN

L

lanlan123

Sơ cấp
11/11/13
25
1
3
36
Hồ Chí Minh

Em cảm ơn a nha. TNCN lấy trong HTKK luôn đc k a?Mấy cái có trong HTKK là mình có nộp qua mạng k ah, còn cái 3,4 (thuyết minhBCTC, BCĐPS) có có nộp k ạ?

minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa

Em cảm ơn a nha. TNCN lấy trong HTKK luôn đc k a?Mấy cái có trong HTKK là mình có nộp qua mạng k ah, còn cái 3,4 (thuyết minhBCTC, BCĐPS) có có nộp k ạ?

1/Khi gửi qua mạng trên iHTKK bạn vào mục "tài khoản" chọn là "Bộ báo cáo tài chính theo quyết định 15 " hoặc 48 - tùy thuộc vào công ty bạn
2/ Gửi thuyết minh báo cáo tài chính như gửi phụ lục. Bạn để ý sẽ thấy mũi tên để mình tải phụ lục trước khi "ký số" và gửi cho cơ quan thuế.

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa

Nộp qua mạng HTKK có mẫu nào nộp theo mẫu đó, TM BCTC, bảng CĐPS không có thì thôi

L

Chào em lanlan123!
Khi làm quyết toán '2013 thì em phải căn cứ vào các văn bản quy định của BTC hoặc TCT nhé.
Còn các mẫu biểu thông thường thì các bạn trên đã hướng dẫn em đấy nhé.
Thêm nữa, báo cáo quyết toán năm 2013 phải vừa lòng người chủ và phù hợp với quy định pháp luật.
Vài ý để em tham khảo.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA