Luật - Nghị Định - Thông Tư - Quyết Định - Công Văn - ...

• Thread starter Nguyen Tu Anh
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Tìm mãi nhưng không đúng câu trả lời :wall:

Bác nào biết trả lời dùm luôn nha:

Trả tiền cho công tác viên viết bài nhiều lần trong tháng, mỗi lần có thể là 200K, 100K, mỗi lần đều có làm thỏa thuận giao việc. Tổng số tiền chi trong tháng cho 01 người có thể trên 500K.

Vậy có khấu trừ thuế TNCN-10% của các sếp này k nhỉ ?

G

gacon88

Chiếpchiếp, chiếpchiếp...
4/9/08
113
3
16
HN
mình đang tìm thông tư 13/2006 hướng dẫn trích lập dự phòng. Bạn nào có thể up lên diễn đàn hoặc mail cho mình theo địa chỉ : haoanh0350@gmail.com được không?

sukyo

sukyo

Gã lang thang cô đơn...
6/5/08
501
3
18
Rừng xanh.....
@Gà con: E chưa hỏi anh đã viết bài lên đây thế. Câu bài đấy àh? he he anh vừa gửi mail cho em rùi đấy. Chịu khó ôn thi đi để thi thật tốt đấy nhé. Chúc may mắn

H

hoa7

Sơ cấp
15/1/09
5
0
0
Ha noi
bạn có thông tư đó chưa? mình cứ đưa lên nhe!
mà để gửi file đính kèm thì làm thế nào nhỉ? mọi người chỉ giúp với!!!!!!!!

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital
Mình muốn tìm CV 1425/CV- TTHTr của cục thuế thành phố Hà Nội ngày 11/02/2009, bạn nào có thì cho mình xin với nhé, cảm ơn rất nhiều!

Tìm các công văn của cục thuế thành phố Hà Nội khó quá, bạn nào biết chỗ tìm không nhỉ?

G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
Tìm mãi nhưng không đúng câu trả lời :wall:

Bác nào biết trả lời dùm luôn nha:

Trả tiền cho công tác viên viết bài nhiều lần trong tháng, mỗi lần có thể là 200K, 100K, mỗi lần đều có làm thỏa thuận giao việc. Tổng số tiền chi trong tháng cho 01 người có thể trên 500K.

Vậy có khấu trừ thuế TNCN-10% của các sếp này k nhỉ ?
cho em hỏi bên anh thuê viết bài nhiều lần trong 1 tháng nhưng hết tháng mới trả tiền hay trả từng lần viết một?nếu trả theo từng lần thì em nghĩ ko phải khấu trừ nếu dưới 500k

Z

zing89

Guest
15/9/09
15
0
0
ving phuc
có ai có file QDD15/BTC 20.03.2006 thì send lên diễn đàn cho em tham khảo với nha.:015:

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
314
83
Đà Lạt
Bạn nào cho mình xin Công văn số 1739/TCT-CS của Tổng Cục Thuế về khấu trừ thuế GTGT, ban hành khoảng tháng 04 hay 05/2010 với. Thanks

tuanccc

tuanccc

Cao cấp
8/12/09
202
27
28
Việt Nam quê hương tôi
Ðề: Luật - Nghị Định - Thông Tư - Quyết Định - Công Văn - ...

mình mới vào làm trong ngành Thuế, nên còn nhiều thứ cần phải thu nạp. Hiện tại mình đang tìm kiếm toàn bộ Luât - nghị định - thông tư tất cả các loại thuế hiện hành tại việt nam (theo mình biết là có 8 loại thuế cơ bản). Vậy bạn nào có gửi lên đây cho mình với nhé! Mình xin chân thành cảm ơn!

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com

mình mới vào làm trong ngành Thuế, nên còn nhiều thứ cần phải thu nạp. Hiện tại mình đang tìm kiếm toàn bộ Luât - nghị định - thông tư tất cả các loại thuế hiện hành tại việt nam (theo mình biết là có 8 loại thuế cơ bản). Vậy bạn nào có gửi lên đây cho mình với nhé! Mình xin chân thành cảm ơn!
Nó nằm ở đây nè bạn: http://www.webketoan.vn/forum/thong...an-ban-phap-luat-trish-filexpress-142745.html

tuanccc

tuanccc

Cao cấp
8/12/09
202
27
28
Việt Nam quê hương tôi

ồ, cảm ơn bạn rất nhiều, mình đã down về, và đã sử dụng được. Rất rõ ràng và dễ tìm,
À, bạn ơi, cho mình hỏi thêm tí nhé!
- Trong này đã cập nhật tất cả các văn bản hiện hành cho tới thời điểm hiện tại không vậy?
- Khoảng thời gian bao lâu là cho ra đời bản cập nhật mới. Để mình nắm lịch lên đây tải về nữa.
- Mình thấy trong trang này: http://www.webketoan.vn/tv/categories-8-thue-gtgt.html góc bên trái có đính các thông tin như: "Quản lý thuế (4 files)" Tức là có nghĩa 4 Files này là mới ra và chưa cập nhật vào phần mềm phải không? Nếu đúng như vậy thì mình có thể tải về và bỏ vào mục Data bằng cách Copy - Paste như bình thường được không?
P/S: Mình với vào ngành, hiện đang công tác tại Cục Thuế Bình Định, hiện đang phụ trách mảng Thuế liên quan đến Đất đai, bạn có thể góp ý với mình là mình nên tìm hiểu những điều Luật, TT, NĐ nào cho phù hợp nhé! Ví dụ như mình biết một số thứ: Luật Thuế sử dụng đất NN, Luật thuế TNCN, TNDN về chuyển nhượng, cho thuê liên quan đến đất đai...
Có gì nhờ các bạn chỉ giáo thêm nhé!
Cảm ơn bạn lần nữa nhé!

Sửa lần cuối:
huyhoangPC

huyhoangPC

Cao cấp
6/7/12
217
0
16
Việt Nam

sao link này em kg vào dc bác ơi, pác tuanccc down dc sao em kg tải được nhỉ?

sao link này em kg vào dc bác ơi, pác tuanccc down dc sao em kg tải được nhỉ?

dongcomat

dongcomat

Sơ cấp
4/11/10
45
0
6
35
Hưng Yên

Cơ sở dữ liệu Văn bản quy phạm pháp luật Bộ tư pháp
http://moj.gov.vn/pages/vbpq.aspx

dễ tìm có cả thuộc tính nữa có thể biết nó còn hiệu lực kô, những văn bản liên quan

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA