Đóng ngược dấu hóa đơn GTGT

• Thread starter dinhthingocanh91
  • Ngày gửi
D

dinhthingocanh91

Sơ cấp
3/1/14
19
0
0
32
Quảng Ninh
Chào cả nhà ạ, cả nhà cho em hỏi chút do bất cẩn nên em đóng ngược dấu ở hóa đơn GTGT ở liên 1 thì có sao k ạ, có phải hủy hóa đơn không ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Thu cute

Sơ cấp
20/11/13
13
0
0
hà nội
Ðề: Đóng ngược dấu hóa đơn GTGT

K ảnh hưởng gì ,k phải hủy

thechung

thechung

Manager of RSM Viet Nam

Đóng ngược à, nếu chưa xé thì hủy, còn nếu xé rồi có thể chấp nhận được

K

Khiconnb

Sơ cấp
12/12/13
13
0
1
Ninh Bình

Em đóng ngược một lần :p, tìm mãi mà ko thấy khoản nào phạt tội này :D

N

nguyennguyen2791

Sơ cấp
13/1/14
22
0
0
32
Hà Nội

Chào cả nhà ạ, cả nhà cho em hỏi chút do bất cẩn nên em đóng ngược dấu ở hóa đơn GTGT ở liên 1 thì có sao k ạ, có phải hủy hóa đơn không ạ
Không sao đâu, Hôm trước mình tham gia tập huấn quyết toán thuế TNDN cũng có nhiều người hỏi câu này, lạ thật đấy

N

nguyenhophung

Sơ cấp
21/12/13
19
0
0
32
Hà Nội

Bạn yên tâm đi...no vấn đề gì nhé. :D

D

dinhthingocanh91

Sơ cấp
3/1/14
19
0
0
32
Quảng Ninh

Hi,em chưa xé nên hủy luôn rùi ạ, cho chắc, số là có người đổ mực vào con dấu rùi đặt ngược cái giấy tên cty trên con dấu nên e đóng nó mới bị ngược

H

holokx

Sơ cấp
25/10/12
25
0
1
TP HCM

Chưa đọc thấy điều khoản nào phạt nếu cộp ngược cả :), tuy nhiên trông không được đẹp cho lắm, nếu chưa dứt cuống thì hủy, viết cái khác đi!

Hóa đơn vẫn hợp lệ, mình cũng chưa thấy quy định nào về đóng ngược hóa đơn, chỉ là ngược dấu thôi, không ảnh hưởng nội dung và làm sai lạc

H

Huong Luuly

Guest
26/9/14
1
0
1
33
Vậy đóng dấu chức danh ngược ở liên 3 (nội bộ) có phải hủy không cả nhà? hóa đơn đã xé giao khách hàng.

hoathachthao0910

hoathachthao0910

Trung cấp
23/9/17
81
12
8
30
Hà Nội
em đóng dấu công ty ngược ở hóa đơn liên 2 có làm sao không cả nhà

hoathachthao0910

hoathachthao0910

Trung cấp
23/9/17
81
12
8
30
Hà Nội
BẠN HỎI KHÁCH HÀNG BẠN HỌ CÓ OK KHÔNG, VỚI MÌNH THÌ CHÂM CHƯỚC NHẬN. CÓ NƠI HỌ KHÓ TÍNH NÊN CHỦ YẾU HỎI BÊN NHẬN Ý
oki bạn, cảm ơn bạn nhé, mình cũng đang scan hóa đơn ấy gửi cho khách xem ý kiến họ ntn?

T

teddybear92

Trung cấp
1/8/17
59
15
8
Không sao đâu bạn, lần sau cẩn thận chút là được.

T

teddybear92

Trung cấp
1/8/17
59
15
8
em scan hóa đơn cho khách xem họ không đồng ý nhận hóa đơn này lên em lại phải ngồi viết lại đây ạ :(
Gặp phải khách hàng khó tính ròi. Mình xuôi thì viết lại thôi chứ nếu cãi thì chẳng có luật nào bắt bẻ vì đóng dấu hóa đơn ngược cả.:rolleyes:

hoathachthao0910

hoathachthao0910

Trung cấp
23/9/17
81
12
8
30
Hà Nội
Gặp phải khách hàng khó tính ròi. Mình xuôi thì viết lại thôi chứ nếu cãi thì chẳng có luật nào bắt bẻ vì đóng dấu hóa đơn ngược cả.:rolleyes:
vầng ạ nhưng thôi khách yêu cầu thì em viết lại ạ dù sao em cũng chưa xé cuống. E cám ơn ạ

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
@hoathachthao0910 Hồi lâu tớ cũng nhận được 1 tờ hóa đơn đóng mộc tròn bị ngược, lúc đó tớ gọi báo nhà cung cấp để ý cho lần sau chứ vẫn chấp nhận hóa đơn đó. Mà tính ra vì cái mộc nó là hình tròn thì đóng sao chẳng được, cái dấu đó để xác nhận pháp lý thôi chứ cứng nhắc quá làm gì chuyện ngược xuôi.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
@hoathachthao0910 Hồi lâu tớ cũng nhận được 1 tờ hóa đơn đóng mộc tròn bị ngược, lúc đó tớ gọi báo nhà cung cấp để ý cho lần sau chứ vẫn chấp nhận hóa đơn đó. Mà tính ra vì cái mộc nó là hình tròn thì đóng sao chẳng được, cái dấu đó để xác nhận pháp lý thôi chứ cứng nhắc quá làm gì chuyện ngược xuôi.
Bạn nói đúng rồi đấy. Bỏ con dấu đi còn được chứ nói gì ngược xuôi...:)
Mọi người nhìn theo kiểu truyền thống quen rồi, giờ khác đi tí là...ko quen mắt, chứ con dấu nó vẫn thế có thay đổi hình thức, nội dung gì đâu (kết cấu):D
Đề nghị BTC đính chính chỉ tiêu: Ký,đóng dấu và ghi rõ họ tên = Ký, đóng dấu xuôi và ghi rõ họ tên :D

hoathachthao0910

hoathachthao0910

Trung cấp
23/9/17
81
12
8
30
Hà Nội
Chắc do em gặp phải kế toán khó tính nên vậy, hôm nay em đã cẩn thận hơn khi viết lại hóa đơn cho họ rồi. Em cám ơn cả nhà ạ :)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA