Thuế môn bài tiếng anh là gì nhỉ?

• Thread starter Sodachanh
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
V

virus_997

Guest
14/2/06
7
0
0
anywhere
mình thấy một vài tài liệu dùng từ này : "Excise"

B

blueremembrance

Trung cấp
Cả licence tax và excise đều dùng được nhưng bọn mình vẫn hay dùng licence tax hơn (chắc là nghe Việt Nam hơn). Excise vừa là Noun vừa là Verb.

Lê Hương Thảo

Lê Hương Thảo

Guest
22/1/07
97
0
0
Tuyệt tình cốc
Thuế môn bài - Business rates

T

thuychinguyen

Guest
7/7/08
42
0
0
TP HCM
Business rates - thuế môn bài
E gửi báo cáo qua nước ngoài họ hiểu đó.

L

leminhthuyvn

Trung cấp
14/8/07
63
0
6
HP_ HN2
Hi

:beernow::wall:Business license tax : là thuế Môn bài đó

Sửa lần cuối:
H

hitoriki2510

Guest
12/11/06
56
0
0
Hà Nội
Business rates ko phải là thuế môn bài, đó là thuế đánh trên phần buildings và land mà mình sử dụng. Bạn có thể tra thêm trong từ điển Oxford, họ nói rất rõ, hoặc đọc tài liệu CAT 3 và CAT 6, họ có giải thik qua về phần này. Theo tớ excise là nghe ổn nhất, dùng vậy là chính xác rồi. Còn licence tax đôi khi sẽ bị hiểu nhầm sang 1 số loại thuế khác

C

CNN

Cao cấp
14/3/03
506
2
0
ĐH KTQD
Business rates ko phải là thuế môn bài, đó là thuế đánh trên phần buildings và land mà mình sử dụng. Bạn có thể tra thêm trong từ điển Oxford, họ nói rất rõ, hoặc đọc tài liệu CAT 3 và CAT 6, họ có giải thik qua về phần này. Theo tớ excise là nghe ổn nhất, dùng vậy là chính xác rồi. Còn licence tax đôi khi sẽ bị hiểu nhầm sang 1 số loại thuế khác

Ví dụ là thuế gì vậy, bạn có thể nói rõ hơn luôn không :)

G

gaucon

Trung cấp
10/7/04
191
0
0

Excise thường được dịch là thuế tiêu thụ đặc biệt. Còn "License tax" không biết ngoài được hiểu là thuế môn bài thì còn có thể hiểu là loại thuế gì khác vậy bạn?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA