Bản cam kết 23/BCK-TNCN

• Thread starter mytuong
  • Ngày gửi
M

mytuong

Guest
19/9/12
3
0
0
khánh hòa
các anh chị cho em hỏi: trên bản cam kết 23/BCK-TNCN có mục ghi là:
6. Nơi làm việc chính (nếu có)
Hiện tôi đang thực hiện (công việc)......tại..............
=> nghĩa là có thể có thu nhập ở 2 nơi trở lên

Cộng với trong TT 113 có ghi là Trường hợp cá nhân chỉ có duy nhất thu nhập thuộc đối tượng phải khấu trừ thuế (kể cả đại lý bảo hiểm, đại lý xổ số) theo tỷ lệ , ......chứ đâu có nói là chỉ có duy nhất thu nhập tại 1 nơi, em tham khảo trên mạng thâý co ý kiến cho là ng lđ nếu chỉ có thu nhập tại 1 nơi (và <48 tr nếu độc thân) thì mới được làm cam kết 23.

Mong các anh chị giải đáp vướng mắc này giúp em với. Chân thành cảm ơn !

Khóa học Quản trị dòng tiền
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Ðề: hỏi về bản cam kết 23/BCK-TNCN

các anh chị cho em hỏi: trên bản cam kết 23/BCK-TNCN có mục ghi là:
6. Nơi làm việc chính (nếu có)
Hiện tôi đang thực hiện (công việc)......tại..............
=> nghĩa là có thể có thu nhập ở 2 nơi trở lên

Cộng với trong TT 113 có ghi là Trường hợp cá nhân chỉ có duy nhất thu nhập thuộc đối tượng phải khấu trừ thuế (kể cả đại lý bảo hiểm, đại lý xổ số) theo tỷ lệ , ......chứ đâu có nói là chỉ có duy nhất thu nhập tại 1 nơi, em tham khảo trên mạng thâý co ý kiến cho là ng lđ nếu chỉ có thu nhập tại 1 nơi (và <48 tr nếu độc thân) thì mới được làm cam kết 23.

Mong các anh chị giải đáp vướng mắc này giúp em với. Chân thành cảm ơn !
Không biết bạn lấy từ mẫu nào, mẫu 23 có câu như bạn nói đâu?
c16c21e9064786591842296f7dce79f5_49275917.mau23.700x0.bmp

M

mytuong

Guest
19/9/12
3
0
0
khánh hòa
Ðề: hỏi về bản cam kết 23/BCK-TNCN

à, em tải nhầm cải mẫu theo TT 62 rồi, đúng là phải theo TT 28. hixxxx, dị cho e hỏi
1/ Nếu theo mấu của TT 28 thì: Nếu ko có nơi làm việc chính thì ko ghi, dị cũng đâu có nghĩa là chỉ có thu nhập tại 1 nơi phải ko ạ?
Trên mẫu này ng lđ cũng chỉ cam kết là "Tôi cam kết rằng tổng thu nhập năm ……..… của tôi không vượt quá ………(*) ………….. triệu đồng (ghi bằng chữ….............................................…………………………….……………). "
2/ Nếu những ng công nhân thuê ngoài ko có trình độ chuyên môn ai thuê j họ làm nấy rồi nhận tiền công, bên công ty em chỉ thuê họ làm rồi trả tiền, dị có thể cho họ làm cam kết này được ko ạ?

Các anh chị giải đáp giúp em !

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA