Hợp đồng khoán nhân công trong xây dựng

• Thread starter Phan Luu Hanh
  • Ngày gửi
L

liemhue

Sơ cấp
25/8/09
5
0
0
39
da nang
mình cũng muốn hỏi: lương cho đội thợ thi công,không phải nhân viên trong công ty mà chỉ giao khoán cho họ làm(trên 6 tháng,làm không liên tục do vướng mắc các hạng mục khác),vậy cần phải có những thủ tục gì mới hợp lệ?có phải kí hợp đồng lao động không?(minh đã làm hợp đồng giao khoán nhân công,photô CMND của người thợ cả đính kèm).xin chỉ giúp mình với,cty xây dựng rất phức tạp.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngoinhahanhphuc8284

Sơ cấp
3/9/09
8
0
1
HCM
Giúp tôi với!
Cty của tôi mới thành lập hoạt động về lĩnh vực xây lắp. Vừa rồi nhận được được 1 công trình. Cho tôi hỏi: Trong bảng lương của công ty thì có gộp chung được không hay phải lập riêng 1 bảng lương của nhân viên văn phòng và 1 bảng lương của số nhân công trực tiếp. Nếu gộp chung thì hạch toán như thế nào?

Tốt hơn hết bạn nên hạch toán riêng, Còn nếu muôn hạch toán chunng thì cũng dc nhưng hơi rắc rối hơn và khó theo dõi hơn. Nếu hạch toán chung thì : Nợ 6421, nợ 622 và có 3341. chỉ vậy thôi

N

nguyenhoquoc

Guest
12/12/09
2
0
0
47
HCM
Tui cũng đang gặp khó đây, bây giờ xét điều chỉnh mức lương hiện tại lại, do trước đây 1 số trường hợp thoả thuận và áp dụng chưa đúng với thực tế. Bác nào có cách tình nào hay hay làm ơn giúp với.

Y

yenvi0700

Guest
27/10/09
2
0
0
Hải Phòng
Xin cho hỏi!
Cty của tôi muốn xây dựng HD giao khoán nhân công nhưng trong đó có điều khoản Cty tự cung cấp thực phẩm cho công nhân. Vậy có anh, chị nào biết xây dựng định mức cấp phát thực phẩm làm ơn chỉ giùm cho tôi với.
Email: yenvi0700@yahoo.com.vn
Thanks!

A

anhhoa2808

Guest
13/11/10
1
0
0
thai binh
Cty tôi hoạt động trong lĩnh vực xây dựng. Nay do quyết toán thuế nên cần bổ sung hợp đồng khoán nhân công trong xây dựng. Vậy huynh, tỉ, muội nào có gửi dùm. Cần gấp lắm. Xin chân thành cảm ơn.

H

hoang thi thuong thuong

Sơ cấp
26/10/10
1
0
0
dong nai
theo mình bạn chia làm 2 cho dễ theo dõi
1. Bảng lương nhân viên VP
2 . Bảng lương sản xuất

Công ty minh làm công trình va ca thuong mai nua
neu lap bang luong thi cung lap rieng ca thuong mai a?
theo minh nghi nen lap chung bang luong nhung tach rieng ra tung phong ban, rieng nhan cong thoi vu lap rieng theo bang nhan cong thue ngoai 07/LDTL

F

fhai

Guest
5/12/11
1
0
0
ha nam
Ðề: Hợp đồng khoán nhân công trong xây dựng

sao google lai tra loi sai cau hoi khi tìm hiểu nhi
co anh nao chi co tôi hợp đồng thuê nhân công xây nhà với

Đ

Đẹp Đẹp

Guest
13/6/15
12
0
1
46
Chào các anh/chị ,

Từ lúc bắt đầu ký hợp đồng giao khoán cho đến khi thanh quyết toán thì trình tự trọn bộ chứng từ đầy đủ là như thế nào là ạ ?
VD :
1/ Bộ hợp đồng giao khoán .
2/Bảng quyết toán khối lượng
3/..............................
4/................................

Các anh/chị có thể cho em xin mẫu qua email : phuongmp11@gmail.com

Đ

Đẹp Đẹp

Guest
13/6/15
12
0
1
46
Các bạn cho hỏi ,

Công ty mình thuê nhân công của một cty khác làm tại công trình .Vậy mình cần phải làm hợp đồng gì ? Hợp đồng giao khoán hay hợp đồng thi công ? và kèm theo những chứng từ hợp lý sau này để báo cáo thuế là những chứng từ gì ?

Mong các bạn hồi đáp giúp mình , mình đang rất cần sự hỗ trợ của các bạn .

Email của mình : phuongmp11@gmail.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA