Thủ tục đăng ký hệ thống thang, bảng lương với SLĐTBXH

• Thread starter KhuaT thi Vui
  • Ngày gửi
K

KhuaT thi Vui

Guest
16/9/04
70
0
0
Mai Dich - HN
Em chào anh chị!
Vấn đề này em cũng đã được đọc rất nhiều trên Webketoan. Nhưng do lần đầu em làm BHXH cho công ty nên có nhiều thứ em chưa hiểu rõ lắm cho nên có thể em hỏi những điều quá dễ với anh chị nhưng lại rất khó với em. Mong anh chị đừng cười và giúp đỡ em nhé!
Em có ra sở LĐTBXH TP Hà Nội được họ cho xem một bản photo về thủ tục Đk hệ thống thang bảng lương như sau:
1, Công văn đề nghị đăng ký hệ thống thang, bảng lương
2, QĐ ban hành hệ thống thang, bảng lương của đơn vị
3, Hệ thống thang bảng lương ban hành kèm theo QĐ ( Không nộp bảng ký nhận của người lao động hoặc bảng lương có tên của từng người lao động)
Em ko hiểu lắm về những thủ tục này. Và có anh chị nào có mẫu của những cái này cho em xin với nhé! Rất mong được sự chỉ giáo của anh chị.
Em cảm ơn anh chị rất nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
vitconlonton

vitconlonton

Guest
23/11/04
605
6
0
đâu đó ngoài webketoan
KhuaT thi Vui nói:
Em chào anh chị!
Vấn đề này em cũng đã được đọc rất nhiều trên Webketoan. Nhưng do lần đầu em làm BHXH cho công ty nên có nhiều thứ em chưa hiểu rõ lắm cho nên có thể em hỏi những điều quá dễ với anh chị nhưng lại rất khó với em. Mong anh chị đừng cười và giúp đỡ em nhé!
Em có ra sở LĐTBXH TP Hà Nội được họ cho xem một bản photo về thủ tục Đk hệ thống thang bảng lương như sau:
3, Hệ thống thang bảng lương ban hành kèm theo QĐ ( Không nộp bảng ký nhận của người lao động hoặc bảng lương có tên của từng người lao động)
Em ko hiểu lắm về những thủ tục này. Và có anh chị nào có mẫu của những cái này cho em xin với nhé! Rất mong được sự chỉ giáo của anh chị.

Đính kèm

• Nhan su.rar
    12.4 KB · Lượt xem: 7,545
K

KhuaT thi Vui

Guest
16/9/04
70
0
0
Mai Dich - HN
Anh ơi cho e hỏi là em chỉ đăng ký cho 2 người là nhân viên thôi ( Ko đăng ký cho Giám đốc) như thế có được ko a? Và em muốn đăng ký bảng lương của cty em là trả theo hình thức lương khoán tức là không tính theo bậc lương. Vậy em phải làm thế nào a? Mong anh chỉ giùm em vơí!

Y

yellow_rose1403

Guest
20/11/05
1
0
0
Hà Nội
thủ tục đăng ký bảo hiểm xã hội

Mình cũng đang làm thủ tục đăng ký bảo hiểm, cũng phải đi thủ tục đăng ký hệ thống thang bảng lương, ai biết xin giúp đỡ mình với.

Em chào anh chị!

T

tuyetlanh

Guest
13/9/05
3
0
1
TP.HCM
Em cứ làm theo hướng dẫn của các cô các bác trên Sở, có gi ko hiểu em cứ hỏi, họ sẽ chỉ hết cho mà, bởi vì đó là nhiệm vụ và trách nhiệm của họ.Chị cũng vừa mới làm thủ tục đăng ký hệ thống thang lương bảng lương,chị có thể cung cấp cho em một vài ý như sau:
1/Công văn đề nghị đăng ký hệ thống thang, bảng lương: em xin 1 cái mẫu, rồi về làm theo, xong đưa Giám đốc ký xác nhận, rồi đóng dấu công ty.
2/QĐ ban hành hệ thống thang, bảng lương của đơn vị: cái này em cũng làm theo mẫu luôn.
3/Hệ thống thang bảng lương ban hành kèm theo QĐ:mức lương cơ bản và hệ số em tự cho, sao cho Mức lương cơ bản x Hệ số cấp bậc,chức vụ= Mức lương cấp bậc, chức vụ.rồi cộng với Lương trách nhiệm trừ đi các khoản khác, sẽ ra tổng mức lương của người đó(tổng mức lương này do công ty em quy định, do đó em có thể điều chỉnh Hệ số và Mức lương cơ bản cho phù hợp). Sau đó, em trich BH theo quy đinh.

N

nutnut

Guest
xin chỉ giáo giúp e với,Cty e thành lập từ năm 2004 đến nay.chưa tham gia BHXH lần nào cả.em có lên sở LDTBXH hỏi họ.thủ tục tham gia BHXH Họ cũng chỉ dẩn như mấy anh chị nói trên.còn bị truy thu 23% trên tổng lương cơ bản mà e đăng kí nộp cho Cơ quan thuế.Sếp không chịu như vậy.
Sếp nói Cty thành lập lâu lắm nhưng mà danh số nhân viên chưa ổn định,người lao động ko chịu tham gia BH thì làm sao Cty e tham gia BH được,em phải làm sao đây.chỉ cho em tham gia được BHXH mà không bị truy thu?có ai co các mẫu hệ thống thang bảng lương cho e đi?
Uh quên nửa.bây giờ em phải tính mức lương tham gia BHXH là bao nhiêu?rất mong được sự giúp đở của các anh các chị.Đa tạ.

T

trieuhuyentrang

Guest
bộ hồ sơ đăng ký thang bảng lương

Cty em là daonh nghiệp nước ngoài mới thành lập.Anh chị nào cho em xin bộ hồ sơ đăng ký thang bảng lương với.Em chưa làm bao giờ nên cung không biêt phải làm sao.Mong các anh chị giúp em.

P

phamhong84

Guest
20/1/09
1
0
0
39
Thanh Oai - Hà Nội
Em đang làm thủ tục đăng ký thang bảng lương với Sở lao động nhưng em chưa biết xây dựng thang bảng lương thế nào. Anh chị nào biết chỉ giúp em với
Em cảm ơn nhiều lắm

kinhcan007

kinhcan007

Cao cấp
15/8/07
543
4
0
Ha noi
em vào đấy sẽ có tất cả các mẫu đăng ký bảng lương mà em muốn.

T

tranghn87

Guest
18/9/08
2
0
0
36
ha noi
Giúp em với ạ

Em đang làm báo cáo thực tập tiền lương nhưng không bít các công việc trển thì cho vào Tk nào, mong các pác giúp em với:
Bảo Vệ
Lái Xe
Chuyên Viên
Văn Thư
NVVP

CHo vào các Tk 622, 627, 641, 642

M

minhtuyen80

Guest
30/5/09
1
0
0
44
hà đông
Bạn nào có thủ tục đăng ký thang bảng lương của sở TBXH và thang bảng lương mới theo quyết định 48 thì cho mình xin với. Địa chỉ mail của mình là truongminhtuyen80@gmail.com

T

tinhkhong

Sơ cấp
1/6/09
17
0
0
Tp.HCM
Ai có mẫu : Bản quy định các tiêu chuẩn về điều kiện áp dụng đối với từng chức danh công việc. Cho em xin với, Thanks nhiều nhiều!

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Ai có mẫu : Bản quy định các tiêu chuẩn về điều kiện áp dụng đối với từng chức danh công việc. Cho em xin với, Thanks nhiều nhiều!

Bạn tham khảo hệ thống thang bảng lương do Nhà nước ban hành để xây dựng cho phù hợp nhé.

P

PhuongNT12

Guest
5/3/09
3
0
1
Ha Noi
V/v đăng ký thang bảng lương ở quận Hai Bà Trưng

Em chào các bác
Các bác làm ơn cho em hỏi, em đi đăng ký thang bảng lương em nộp đầy đủ hồ sơ (Công văn đề nghị, biên bản hội nghị, Hệ thống thang bảng lương, ...) nộp cho Sở LĐTBXH quận HBT, và cán bộ ở đó có bảo em phải nộp thêm:
- Poto phần áp dụng NĐ/205/CP
- Quyết định xếp hạng của DN
-> Cả 2 cái này em đều không biết, các bác nào có post lên cho em xin với
(Công ty em là Công ty cổ phần mới thành lập từ T3/2009), em mới đi làm nên cũng không hiều gì cả
Em rất cảm ơn

T

toannk

Guest
9/7/09
4
0
0
Hà Nội
Công ty mình thành lập từ năm 2006 nhưng năm nay mới làm BH cho mọi người . Bây giờ la ftháng 7 mình muốn làm cho cả công ty từ tháng 1 có được không? Bà con ơi giúp mình với mình cảm ơn nhiều!

M

Mot minh

Sơ cấp
7/7/09
7
0
1
Hà Nội
mình có 1 mẫu về thang bảng lương, mình đưa lên cho cac bạn tham khảo nhé

M

Mot minh

Sơ cấp
7/7/09
7
0
1
Hà Nội
mình có 1 mẫu đây, mình đưa lên cho các bạ tham khảo nhé

T

tuannhungphuong

Guest
12/8/09
2
0
0
44
Ha Noi
Giờ cty mình cũng mới làm BH nen mình lơ tơ mơ về luật bảo hiểm xã hội quá, bảng lương đăng ký theo lương hợp đồng hay ntn nhỉ, đăng ký thế nào cho thuận lợi hả các bạn

S

small

Guest
2/9/06
3
0
0
Hà nội
Các bạn cho tớ hỏi, công ty tớ chỉ đăng ký thang lương, bảng lương theo mức thấp nhất là 850.000đ. Mức lương này áp dụng cho tất cả các bộ phận từ giám đốc đến nhân viên. Không biết bên phòng LĐTBXH và bên BHXH có đồng ý không?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA